Chi phi cho khách hàng đi nước ngoài

• Thread starter minhtuan0986
  • Ngày gửi
M

minhtuan0986

Guest
28/9/07
4
0
1
Hà Nội
Mình cố một vấn đề này mong anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ.

Công ty mình có làm 1 chường trình khuyễn mãi cho khách hàng như sau:

Doanh số trong 3 tháng đối với khách hàng hàng đạt được từ 500 triệu trở lên thì được 1 vé đi tham quan du lịch Hồng Kông trong 3 ngày trị giá 8 triệu 1 vé

Mình đã ký hợp đồng với bên công ty tổ chức du lịch, bên đó sẽ xuất hoá đơn VAT cho mình
Vậy cho mình hỏi một số vấn đề như sau:
+ Bên mình có được khấu trừ thuế VAT hay không.
+ tổng giá trị của đợt tham quan khoảng 150 triệu, chi phí này có được tính vào chi phí bán hàng hay không ( chi phi BQ hàng nam của công ty mình khoảng 2,5 tỷ) . Để được cơ quan thuế chấp nhận khoản chi phí này thì mình cần phải có những thủ tục gì? có phải xuất hoá đơn lại cho bên khách hàng hay không? mong các anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ. Mình đang rất cần
thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình cố một vấn đề này mong anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ.

Công ty mình có làm 1 chường trình khuyễn mãi cho khách hàng như sau:

Doanh số trong 3 tháng đối với khách hàng hàng đạt được từ 500 triệu trở lên thì được 1 vé đi tham quan du lịch Hồng Kông trong 3 ngày trị giá 8 triệu 1 vé

Mình đã ký hợp đồng với bên công ty tổ chức du lịch, bên đó sẽ xuất hoá đơn VAT cho mình
Vậy cho mình hỏi một số vấn đề như sau:
+ Bên mình có được khấu trừ thuế VAT hay không.
+ tổng giá trị của đợt tham quan khoảng 150 triệu, chi phí này có được tính vào chi phí bán hàng hay không ( chi phi BQ hàng nam của công ty mình khoảng 2,5 tỷ) . Để được cơ quan thuế chấp nhận khoản chi phí này thì mình cần phải có những thủ tục gì? có phải xuất hoá đơn lại cho bên khách hàng hay không? mong các anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ. Mình đang rất cần
thank!

Để khoản CP trên được công nhận thì DN bạn phải đăng ký chương trình khuyến mãi tại Sở Công thương (trước đây là STM) theo những điều kiện KH được hưởng như trên, sau đó có CV gởi cho CQ thuế (kèm chương trình KM đã được đăng ký) và đây là khoản CP khống chế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA