Xây dựng quy trình kiểm soát nội bộ đối với công ty xây dựng

• Thread starter tran chi na
  • Ngày gửi
T

tran chi na

Guest
10/3/10
2
0
0
36
binh thuan
chào mọi người
ai có thể chỉ mình khi xây dựng hệ thống kiểm soát nội bộ đối với công ty xây dựng.
vốn bằng tiền
doanh thu và chi phí
nợ phải thu và nghiệp vụ bán hàng
khi đưa ra quy trình thì mình phải làm sao???
cảm ơn tất cả đã quan tâm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
chào mọi người
ai có thể chỉ mình khi xây dựng hệ thống kiểm soát nội bộ đối với công ty xây dựng.
vốn bằng tiền
doanh thu và chi phí
nợ phải thu và nghiệp vụ bán hàng
khi đưa ra quy trình thì mình phải làm sao???
cảm ơn tất cả đã quan tâm.

Chẳng biết phải trả lời bạn thế nào cả... phải xác định được rủi ro tiềm ẩn là gì... rồi mới thiết kế được process objectives, process measurements.. và control points để minimize cái risk đó.

Bạn định thiết những quy trình nào?

T

tran chi na

Guest
10/3/10
2
0
0
36
binh thuan
Chẳng biết phải trả lời bạn thế nào cả... phải xác định được rủi ro tiềm ẩn là gì... rồi mới thiết kế được process objectives, process measurements.. và control points để minimize cái risk đó.

Bạn định thiết những quy trình nào?

sao nghe những quy trình đó lạ vậy?mình không hiểu gì hết.mình chỉ muốn xây dựng quy trình kiểm soát nội bộ đối với công ty xây dựng về doanh thu và chi phí, công nợ sao cho phù hợp.

G

gem1105

Guest
31/3/13
1
0
0
hue
Ðề: xây dựng quy trình kiểm soát nội bộ đối với công ty xây dựng

mình cũng đang làm khóa luận tốt nghiệp về đề tài kiểm soát chi phí xây lắp, có bạn nào làm đề tài như vậy không? share cho mình với!
mình cám ơn nhìu!:)

lapnice

lapnice

Guest
13/1/16
1
0
1
30
Anh chị nào có tài liệu gì không cho em xin vs ạ

N

ngoanthuedianam

ĐẠI LÝ THUẾ ĐỊA NAM
Bạn có thể tham khảo các phần mềm quản trị bán hàng, nghiệp vụ kế toán riêng lẻ hoặc tích hợp của Misa, Perpect...để có thể tự xây dựng quy trình theo từng nghiệp vụ phát sinh của chính Công ty bạn. Mục đích của việc ra quy trình cũng là để mỗi bộ phận biết được công việc phải làm, quản lý thông tin tốt và tài chính kế toán phải chính xác. Đối với công ty xây dựng thường sẽ có các nghiệp vụ về quản lý các công trình, đối với từng công trình thì quản lý thời gian hoàn thành, tổng ứng vật liệu, nhân công, phát sinh...
Lưu ý khi tham khảo các phần mềm có sẵn của các Công ty, đừng nên chỉ đọc mà bạn phải đăng ký dùng thử để xem quy trình quản lý dữ liệu của họ như nào? Mỗi phần mềm sẽ có 1 lợi thế riêng, trừ khi bên bạn có các nghiệp vụ tương thích với các phần sẵn có tại các phần mềm này thì chúng mới hiệu quả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA