Xóa bỏ lệnh advance filter như thế nào?

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh chị,
Trong một sheet ở excel trước đây em có dùng lệnh advace filter bây giờ em không muốn dùng lệnh đó nữa mà muốn dùng auto filter. Nhưng khi em vào data/filter để click chọn auto filter thì chỗ này bị mờ đi ko click được. Anh chị nào biết làm cho nó hiện lại, giúp em với.
Cám ơn anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Có lẽ không phải nguyên nhân như bạn nghỉ đâu, thử kiểm tra Protection xem. Sheet của bạn có thể đang ở chế độ Protected sheet thì bạn không dùng lệnh Filter được. Vào Tools - Protection ... các chức năng trong đó thì bạn tự tìm hiểu.
Chúc bạn thành công.

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
mình nghĩ không phai do protection đâu. em thử vào tools/options chọn thẻ view, trong objects chọn show all. như vậy thì các nút mờ sẽ tỏ lại.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Secret_grasses nói:
Chào các anh chị,
Trong một sheet ở excel trước đây em có dùng lệnh advace filter bây giờ em không muốn dùng lệnh đó nữa mà muốn dùng auto filter. Nhưng khi em vào data/filter để click chọn auto filter thì chỗ này bị mờ đi ko click được. Anh chị nào biết làm cho nó hiện lại, giúp em với.
Cám ơn anh chị nhiều.
Bạn đừng bắt mọi người làm thầy bói nữa, hãy gửi sheet đó cho các bác sỹ Excel chữa bệnh

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Secret_grasses nói:
Chào các anh chị,
Cám ơn anh chị nhiều.

Bạn gởi file cho mình xem thử được không? donguyenbinh@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA