Tờ khai hải quan

• Thread starter hangphuong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hangphuong

Guest
9/3/05
42
0
0
42
Ha Noi
Các bác ơi.

Cty em có mua 1 lô hàng do 1 chuyên gia nước ngoài xách tay sang có hóa đơn thương mại của hãng. Cty đã trả bằng tiền mặt. Nhưng do là xách tay nên không có Tờ khai hải quan. Cty đã bán vẫn có Hóa đơn và kê khai nộp thuế bình thường.

Còn 1 lô hàng nữa do quá gọn nhẹ nên khi qua cửa khẩu họ đã cho qua nên cty vận tải đã đưa thẳng về cty nên không làm được Tờ khai hải quan. Cty đã hỏi lại nhưng HQuan không chấp nhận vì hàng đã thông quan.

Vậy bây giờ em phải làm sao để giải quyết vấn đề này không thì lô hàng này trở thành nhập lậu mất.

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
hangphuong nói:
Các bác ơi.

Cty em có mua 1 lô hàng do 1 chuyên gia nước ngoài xách tay sang có hóa đơn thương mại của hãng. Cty đã trả bằng tiền mặt. Nhưng do là xách tay nên không có Tờ khai hải quan. Cty đã bán vẫn có Hóa đơn và kê khai nộp thuế bình thường.

Còn 1 lô hàng nữa do quá gọn nhẹ nên khi qua cửa khẩu họ đã cho qua nên cty vận tải đã đưa thẳng về cty nên không làm được Tờ khai hải quan. Cty đã hỏi lại nhưng HQuan không chấp nhận vì hàng đã thông quan.

Vậy bây giờ em phải làm sao để giải quyết vấn đề này không thì lô hàng này trở thành nhập lậu mất.
Trời ơi, Cty em gan thiệt đó, đã nhập không khai báo còn quay lại đòi Hải quan TK NK. Theo ngu ý của anh, em đành chấp nhận thực tế thôi còn nếu bán ra ngoài thị trường thì cũng không xuất hoá đơn tài chính được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA