Hạch toán vào 622 hay 641

• Thread starter tinhkhong
  • Ngày gửi
T

tinhkhong

Sơ cấp
1/6/09
17
0
0
Tp.HCM
Cả nhà ơi cho e hỏi tí:
Công ty mình hoạt động trong lãnh vực trang trí nội thất, mua vật liệu về sau đó công nhân sẽ thi công. Công nhân bên mình là cố định, ăn lương tháng, co đóng Bảo hiểm. Nhưng trong 1 tháng mình có 2 công trình, 1 cái chi làm trong khoang 10 ngày thôi. Vậy phàn lương đẻ tính giá vốn mình phải hạch toán làm sao?. Giúp mình với, mình tháy rối lắm chẳng biết làm sao cả. ( có người tư vấn cho mình là ko đưa vào lương công nhân mà đưa vào 6411, ko hạch toán phần giá vốn, như vậy có ổn ko ?)

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Bạn phải đưa vào để hạch toán giá vốn chứ: 622 và 6411 khác nhau 6411 dùng cho nhân viên ở bộ phận bán hàng, tiếp thị... còn công nhân trực tiếp thi công thì phải đưa vào 622 để hạch toán giá vốn hàng bán ra

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
bạn phải hạch toán giá vốn
bạn có 2 công trình thì bạn chia số tiền phải trả cho công nhân dựa trên giá trị nguyên liệu của công trình.
hoặc số công và ngày công làm từng công trình cụ thể.

L

lanbi

Guest
11/3/10
1
0
0
ha noi
Cả nhà ơi cho e hỏi tí:
Công ty mình hoạt động trong lãnh vực trang trí nội thất, mua vật liệu về sau đó công nhân sẽ thi công. Công nhân bên mình là cố định, ăn lương tháng, co đóng Bảo hiểm. Nhưng trong 1 tháng mình có 2 công trình, 1 cái chi làm trong khoang 10 ngày thôi. Vậy phàn lương đẻ tính giá vốn mình phải hạch toán làm sao?. Giúp mình với, mình tháy rối lắm chẳng biết làm sao cả. ( có người tư vấn cho mình là ko đưa vào lương công nhân mà đưa vào 6411, ko hạch toán phần giá vốn, như vậy có ổn ko ?)
Đây là chi phí sản xuất, bạn phải đưa vào Tk622, sau đó kết chuyển sang 154.

T

tinhkhong

Sơ cấp
1/6/09
17
0
0
Tp.HCM
vậy nếu công trình đó làm 10 ngày, mình làm bảng chấm công để tính lương cho 10 ngay công trình đó rồi đưa vào giá vốn. Còn những ngày còn lại công nhân ko làm việc nhưng vẫn được hưởng lương ( vì hương lương cố định) thị mình hạch toán vào đâu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA