Hợp đồng thuê nhà có được đưa vào kê khai thuế ko ạ?

• Thread starter missquenh
  • Ngày gửi
M

missquenh

Guest
9/3/10
16
0
0
hà nội
Hiện tại, công ty em mới mở đc 2 tháng. Công ty em thuê văn phòng và làm thủ tục hợp đồng. Vậy có đưa vào kê khai thuế ko và như thế nào ạ. mong các bác chỉ bảo ạ. Tks các bác :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Hiện tại, công ty em mới mở đc 2 tháng. Công ty em thuê văn phòng và làm thủ tục hợp đồng. Vậy có đưa vào kê khai thuế ko và như thế nào ạ. mong các bác chỉ bảo ạ. Tks các bác :D
cty mình không đưa vào vì không phải HĐ VAT,

Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp

Chỉ được kê khai thuế khi có hóa đơn GTGT.
Nếu hóa đơn cho thuê nhà là hóa đơn GTGT thì cty bạn mới được kê khai khầu trừ thuế GTGT, còn hóa đơn lẻ( do chi cục thuế bán lẻ hóa đơn cho người nộp thuế có nhu cầu sử dụng- người cho thuê nhà), hóa đơn thông thường thì không được kê khai mà chỉ hạch toán chi phí.

M

missquenh

Guest
9/3/10
16
0
0
hà nội
Trùi cảm ơn nhớ ấn nút "THAKS" NHÉ bạn

Dạ, cho em hỏi, công ty em mới thành lập, thì em cần làm những thủ tục nào về thuế ạ? ( đk thuế, hóa đơn...thì có hét rồi) cơ mà em o hiểu sổ sách dư lào, em mới ra trường nên tay nghề còn kém lắm à. Mong các anh chị chỉ bảo giúp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA