Có phải làm quyết toán thuế TNCN ko?

• Thread starter Trần Tuyền
  • Ngày gửi
T

Trần Tuyền

Guest
9/6/07
14
0
0
42
Đồng Nai
Cho mình hỏi, mình làm kế toán ở 2 nơi, nhưng tổng lương <4triệu/tháng. Vậy mình có phải làm quyết toán thuế TNCN 2009 hay ko cần phải làm.
Tks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cho mình hỏi, mình làm kế toán ở 2 nơi, nhưng tổng lương <4triệu/tháng. Vậy mình có phải làm quyết toán thuế TNCN 2009 hay ko cần phải làm.
Tks!
tuy ko tới mức lương 4 triệu những vẫn phải quyết toán nhé bạn , bạn có thể tự mình đi quyết toán cho minh bạn làm quyết toán theo mẫu 09/kk

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Tks!
Theo CV 451: Các trường hợp phải kê khai quyết toán thuế:
- Cá nhân có số thuế phải nộp trong 6 tháng cuối năm 2009 lớn hơn số thuế đã khấu trừ hoặc tạm nộp.
- Cá nhân có yêu cầu được hoàn thuế hoặc bù trừ số thuế nộp thừa vào kỳ sau.
Cá nhân có thu nhập từ tiền lương, tiền công, từ kinh doanh tự tính số thuế phải nộp và số thuế đã khấu trừ (hoặc tạm nộp) trong năm để xác định mình có thuộc đối tượng phải quyết toán thuế TNCN hay không.

H

honghanh85

Trung cấp
20/12/07
50
0
0
VN
Cho em hỏi vấn đề này ạ: Tháng 12, công ty em phát tiền thưởng cho nhân viên, nên có một số người vượt ngưỡng 4 triệu, phải đóng thuế TNCN. Nhưng lúc đó, em vẫn nghĩ là tính bình quân cả năm thì những người đó chưa vượt ngưỡng 4 triệu, nên không khấu trừ tiền thuế cho họ. Bây giờ đến khi được tập huấn về thuế TNCN thì em mới rõ là tháng nào cũng phải kê khai, không được tính bình quân như thế. Vậy bây giờ em phải làm sao đây? Quyết tóan thuế cả năm thì họ không phải khấu trừ, nên không thể khấu trừ của họ bây giờ. Các anh chị gíup em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA