Thuế TNCN cho việc giảng vượt giờ

• Thread starter green128
  • Ngày gửi
G

green128

Guest
16/1/10
3
0
0
Ha Noi
giúp em với :026: cơ quan em làm là trường học, cuối năm 2009 có giáo viên giảng dạy vượt giờ và tiến hành thanh toán giờ giảng vượt giờ vào năm 2010, em không biết nên tính thuế TNCN như thế nào nữa??? VD như trong năm 2009 có giáo viên giảng vượt 100h với mức tính là 80.000đ/h, mức tính này bằng với mức tính giờ giảng bình thường của họ, TNCT của giáo viên đó là 5.200.000đ???? vậy em tính thuế TNCN cho mức giảng vượt giờ của giáo viên này thế nào ạ ??? anh chị nào biết chỉ em với ạ, em đang rối tung lên mà không biết phải làm thế nào nữa... hix hix :wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tomsun

Guest
18/2/10
14
0
0
45
hà nội
mình cũng làm về trường học mình cũng đang làm về phần này có 1 thông tư liên tịch của BGD đào tạo hương dẫn rồi nhưng mình ko nhớ dược bạn cho số điện thoại thứ 2 đi làm mình gọi điện cho hoặc địa chỉ email cũng được

G

green128

Guest
16/1/10
3
0
0
Ha Noi
mình cũng làm về trường học mình cũng đang làm về phần này có 1 thông tư liên tịch của BGD đào tạo hương dẫn rồi nhưng mình ko nhớ dược bạn cho số điện thoại thứ 2 đi làm mình gọi điện cho hoặc địa chỉ email cũng được

ui cảm ơn tomsun nhé :015: dạo này mình không thường xuyên lên mạng được vì dây mạng hỏng nên giờ mới biết bạn có thông tin này giúp mình, bạn có thể gửi cho mình vào hòm thư này không soclose128@gmail.com thật sự cảm ơn bạn vì mình đang lúng túng quá chẳng hiểu phải tính thế nào mà hạn thanh toán cho mọi giảng viên thì sắp đến nơi rồi :046:

T

tomsun

Guest
18/2/10
14
0
0
45
hà nội
Có thông tư hướng dẫn tính tiền vượt giờ so với quy định nhưng khi tính thu nhập chịu thuế thì bạn lại phải đọc TT84 tiền làm thêm giờ vẫn tính là TNCT chỉ có tiền chênh lệnh trả cao hơm so với quy định thì mới đc miễn thuếTNCn