Quên kê khai thuế TNDN tạm tính quý I/2009

• Thread starter saobien221283
  • Ngày gửi
S

saobien221283

Guest
8/3/10
28
0
0
ha noi
Chào cả nhà
bây giờ mình mới phát hiện ra quên kê khai thuế TNDN tạm tính quý I/2009. Bây giờ phải làm thế nào? có pải khai bổ xung kg? có bị phạt kg?.Cảm ơn ca nhà nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Chào cả nhà
bây giờ mình mới phát hiện ra quên kê khai thuế TNDN tạm tính quý I/2009. Bây giờ phải làm thế nào? có pải khai bổ xung kg? có bị phạt kg?.Cảm ơn ca nhà nhìu
có nghĩa là bạn chưa nộp hả bạn

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Chào cả nhà
Tất nhiên là bị phạt rồi,

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
bạn nộp tờ khai kê khai thuế TNDN tạm tính của Quý 1/2009,số tiền phạt đưa vào 811 thôi ,người ta căn cứ vào ngày nộp để phạt mình

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
bạn làm tờ khai tạm tính quý I và bảng giải trình chậm nộp lên CCT, mức phạt tại nghị định 98:
[FONT=&quot]Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế. [/FONT]
[FONT=&quot]7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.[/FONT]
Nếu quý 1 có lợi nhuận mà chưa nộp thuế cho nhà nước thì cộng thêm tiền phạt:
[FONT=&quot]- Phạt 0,05% mỗi ngày tính trên số tiền thuế chậm nộp đối với hành vi chậm nộp tiền thuế, tiền phạt; [/FONT]

có nghĩa là bạn chưa nộp hả bạn

Tất nhiên là bị phạt rồi,

Ko biết thì ngồi xem các anh chị có kinh nghiệm trả lời. loay hoay quá:wall::wall:

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
bạn làm tờ khai tạm tính quý I và bảng giải trình chậm nộp lên CCT, mức phạt tại nghị định 98:

Nếu quý 1 có lợi nhuận mà chưa nộp thuế cho nhà nước thì cộng thêm tiền phạt:

Ko biết thì ngồi xem các anh chị có kinh nghiệm trả lời. loay hoay quá:wall::wall:
Bây giờ phải làm thế nào? có pải khai bổ xung kg? có bị phạt kg?.Cảm ơn ca nhà nhìu
Anh hoàng hôn màu tím nói rứa là không được nha,em đọc câu hỏi mà trả lời theo ý bạn hỏi đó kìa
Ở đây không quan trọng có kinh nghiệm hay không? mà mình biết thì giúp mọi người

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
công ty mới thành lập thì khi nào mới phải nộp tờ khai thuế TNDN

các anh chị cho em hỏi, công ty em mới thành lập 29/01/2010 thì khi nào mới phải nộp tờ khai thuế TNDN nếu mình lựa chon nộp tờ khai theo quý, khi nào thì phải nộp tiên ạ, em cảm on các anh chị nhiều

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
các anh chị cho em hỏi, công ty em mới thành lập 29/01/2010 thì khi nào mới phải nộp tờ khai thuế TNDN nếu mình lựa chon nộp tờ khai theo quý, khi nào thì phải nộp tiên ạ, em cảm on các anh chị nhiều

Thời hạn nộp thuế:
+ Trường hợp người nộp thuế khai thuế: Thời hạn nộp thuế TNDN tạm tính theo quý chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý, cụ thể:
Đối với quý kết thúc vào Hạn nộp thuế chậm nhất:

- 31/3 hạn nộp 30/4
- 30/6 hạn nộp 30/7

- 30/9 hạn nộp 30/10
- 31/12 hạn nộp 30/1 (năm sau)

Thời hạn nộp thuế TNDN theo tháng chậm nhất là ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
+ Trường hợp cơ quan thuế tính thuế hoặc ấn định thuế: thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan thuế.

T

trantanap

Guest
21/8/09
1
0
1
Hưng yên
Thời hạn nộp thuế:
+ Trường hợp người nộp thuế khai thuế: Thời hạn nộp thuế TNDN tạm tính theo quý chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tạm tính theo quý, cụ thể:
Đối với quý kết thúc vào Hạn nộp thuế chậm nhất:

- 31/3 hạn nộp 30/4
- 30/6 hạn nộp 30/7

- 30/9 hạn nộp 30/10
- 31/12 hạn nộp 30/1 (năm sau)

Thời hạn nộp thuế TNDN theo tháng chậm nhất là ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
+ Trường hợp cơ quan thuế tính thuế hoặc ấn định thuế: thời hạn nộp thuế là thời hạn ghi trên thông báo của cơ quan thuế.
Bạn có nhầm chỗ màu đỏ không nhỉ? Thời hạn nộp thuế TNDN theo quý chậm nhất là ngày hạn nộp tờ khai tạm tính quý chứ>

G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Bạn có nhầm chỗ màu đỏ không nhỉ? Thời hạn nộp thuế TNDN theo quý chậm nhất là ngày hạn nộp tờ khai tạm tính quý chứ>
Mình nghĩ a timbolac nói đúng rùi thì phải. Nếu phát sinh tiền thuế thì phải nộp châm nhất ngày 20 của tháng tip theo. còn tờ khai thuế TNDN tạm tính thì đến ngày 30 mới hêt hạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA