Có Nộp hợp đồng thuê nhà lên cơ quan thuế để đc cấp giấy phép đưa vào chi phí hợp lý ko ạ

• Thread starter missquenh
  • Ngày gửi
M

missquenh

Guest
9/3/10
16
0
0
hà nội
Các bác ơi, giúp em chút. Hiện tại công ty em mới thành lập, phải thuê văn phòng. Hợp đồng ko đc đưa vào kê khai thuế vì ko có hóa đơn. Có cách nào nộp HDong lên cơ quan thuế để người ta cấp cho mình 1 cái giấy để đưa nó vào chi phí hợp lý của doanh nghiệp ko ạ. Em ko hiểu cái này lắm. Các bác chỉ giúp em với ạ?
Có phải là DN sẽ chịu 22% số tiền thuê nhà đúng ko ạ. Em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm. mong các bác chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhdh

Guest
12/3/08
10
0
1
ha noi
Các bác ơi, giúp em chút. Hiện tại công ty em mới thành lập, phải thuê văn phòng. Hợp đồng ko đc đưa vào kê khai thuế vì ko có hóa đơn. Có cách nào nộp HDong lên cơ quan thuế để người ta cấp cho mình 1 cái giấy để đưa nó vào chi phí hợp lý của doanh nghiệp ko ạ. Em ko hiểu cái này lắm. Các bác chỉ giúp em với ạ?
Có phải là DN sẽ chịu 22% số tiền thuê nhà đúng ko ạ. Em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm. mong các bác chỉ giúp

Chả cần cấp giấy gì hết, bạn chỉ cần mất ít tiền, đi kê khai hộ chủ nhà là có hợp đồng như này, cho thuê với giá trị là bao nhiêu rồi nộp thuế, cơ quan thuế sẽ xuất hóa đơn cho bạn với giá trị trên. Hóa đơn này đưa vào chi phí là ok mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA