hỏi về chế độ kế toán công đoàn.(kế toán hành chính sự nghiệp)

• Thread starter thuytien72
  • Ngày gửi
T

thuytien72

Guest
13/1/10
4
0
0
Ha noi
Em mới vào nghề được 2 tháng mà phải làm quyết toán em mới nên còn non đi làm hay bị nhầm, sai các bác ạ:wall:. úi úi chán chán chán ơi là chán
em có trường hợp này cần đến sự trợ giúp của các bác các đại ca giúp em với nha
Hiện em đang làm kế toán trong cơ quan công đoàn chủ yếu bọn em là kế toán hành chính sự nghiệp. Năm 2009 em chuyển lương qua kho bạc nhưng trong bảng lương em tính thừa lương trả cho cán bộ công chức, tức là phần tính bảo hiểm em vẫn tính nhưng khi tính cột Thực lĩnh em lại cộng tổng cột hệ số nhân với lương cơ bản cộng với cột tính trừ 6% bảo hiểm thu của người lao động. thế nên khi cân đối lương và bảo hiểm đang bị lệch nhưng em không biết làm thế nào, vì giờ sửa bảng lương cũng không được bọn em đã chốt sổ ngân hàng kho bạc rồi. giờ em phải làm sao mới cân được sổ ạ các bác ơi?????:wall::wall::wall::wall:
Hiện tại bây giờ bọn em đang sử dụng phần mềm kế toán công đoàn của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam các bác ạ.
cuối tháng này bọn em phải nộp quyết toán rồi mà em chả biết làm thế nào các bác ạ:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:
em cảm ơn bác bác nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuytien72

Guest
13/1/10
4
0
0
Ha noi
cứu em với các bác ơi

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
38
hai duong
ý bạn là bạn tính nhầm bảng lương phải không, nghĩa là rút quá lương tại kho bạc số tiền là 12% (Thực lĩnh = tổng số tiền +6% do tính nhầm công thức?).vậy bạn làm lạibảng lương với số thực lĩnh chính xác của người lao đông, và phiếu chi chính xác với công thức, số tiền còn lại sẽ dư ở quỹ tiền mặt thôi, sang tháng mình rút bớt lương đi là được mà, có ảnh hưởng gì đâu?

T

thuytien72

Guest
13/1/10
4
0
0
Ha noi
ý bạn là bạn tính nhầm bảng lương phải không, nghĩa là rút quá lương tại kho bạc số tiền là 12% (Thực lĩnh = tổng số tiền +6% do tính nhầm công thức?).vậy bạn làm lạibảng lương với số thực lĩnh chính xác của người lao đông, và phiếu chi chính xác với công thức, số tiền còn lại sẽ dư ở quỹ tiền mặt thôi, sang tháng mình rút bớt lương đi là được mà, có ảnh hưởng gì đâu?
vâng ạ, em cũng nghĩ đến cách đó nhưng vẫn phải báo cáo lại sếp để sửa số dư tiền mặt.
em cảm ơn pác nha.

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
38
hai duong
Nếu tính toán giỏi thì sang tháng truy thu thôi :D số dư vẫn để trên 334 :D

T

thuytien72

Guest
13/1/10
4
0
0
Ha noi
Nếu tính toán giỏi thì sang tháng truy thu thôi :D số dư vẫn để trên 334 :D

vâng ạ, nhưng ngân sách 2009 em làm nhầm từ tháng 10, t11 năm ngoái mà, để số dư TK 334 cũng được. em tính ra nháp rồi ok bác ạ. Nhưng mà bác ơi truy thu tiền của mọi người từ năm ngoái thấy ngại ngai thôi em chịu bỏ tiền ra đền vậy. mới làm sai nhiều, đây cũng là bài học cho người mới vào nghề như em bác ạ. đằng nào cũng phải truy thu
:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
38
hai duong
úi giời, thế kinh phí dự toán còn thừa à? thế thì chết dở nhỉ, không biết chỗ bạn có chuyển kinh phí chưa sử dụng sang năm sau được không, chứ như chỗ mình mà thế thì hơi bị lằng nhằng, tốt nhất nếu dư ít tiền vài trăm nghìn thì xin đâu hoá đơn chi tiền mặt bù vào là hết cho nó gọn :|

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA