In QT Thuế TNCN 2009 bằng HTKK 2.5.0 không có mã vạch

• Thread starter thutrang0107
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thutrang0107

Sơ cấp
26/7/07
4
1
1
Tp.Ho Chi Minh
Các anh chị ơi, em tải phần mềm HTKK 2.5.0 về và làm QT thuế TNCN 2009 nhưng khi in ra không có mã vạch trên tờ khai là sao vậy các anh chị? Do mẫu của PM như vậy hay do phần mềm của em bị lỗ ( em tải từ gdt.com.vn ). Các anh chị vui lòng trả lời em với.
Thu TRang

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anh dan

Sơ cấp
13/10/09
13
0
0
37
ha noi
Các anh chị ơi, em tải phần mềm HTKK 2.5.0 về và làm QT thuế TNCN 2009 nhưng khi in ra không có mã vạch trên tờ khai là sao vậy các anh chị? Do mẫu của PM như vậy hay do phần mềm của em bị lỗ ( em tải từ gdt.com.vn ). Các anh chị vui lòng trả lời em với.
Thu TRang

Mình in thuế TNCN cũng không có mã vạch. Không bít tại sao nữa:wall:

C

cuntet

Sơ cấp
7/5/09
8
0
1
Hà Nội
cho em hỏi với, sao 3 cột chi tiết quyết toán thay cho cá nhân nộp thuế em ko thể điền vào được ạ?

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
3 cột đó là mặc định, nó tự tính ko cần nhập:angel:

L

ladfoxy

Guest
18/10/09
3
0
0
36
bien hoa
HTKK 2.5.0 mẫu 05/kk, 09/kk không có mã vạch
không có gì khác với khi chưa ra phầm mềm 2.5
vậy mà ngóng chờ dài cổ, lầy bctc cũ ra mà nộp thôi.

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
HTKK 2.5.0 mẫu 05/kk, 09/kk không có mã vạch
không có gì khác với khi chưa ra phầm mềm 2.5
vậy mà ngóng chờ dài cổ, lầy bctc cũ ra mà nộp thôi.

Hi hi, hèn chi chiều 10/3/2010 mình đi nộp quyết toán thuế GTGT (cục thuế TP.HCM) thì chị cán bộ thuế nhận hồ sơ nói mình cứ về làm QT T TNCN theo mẫu excel rồi đem nộp họ sẽ nhận cho mà mình không dám làm sợ sai ...

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Thu TRang

Trong 03 mẫu tờ khai 05/KK-TNCN, 05A/KK-TNCN và 05B/KK-TNCN không có mã vạch đúng rồi, nhưng bạn phải vào phần "in mẫu trang bìa hồ sơ quyết toán" và in ra, chỉ có trang bìa này có mã vạch thôi rồi bạn kẹp vào cùng các mẫu kê khai quyết toán và mang đi nộp.

Sửa lần cuối:
M

meoconbexiu

Sơ cấp
13/1/10
7
0
1
Tp.HCM
- Cá bạn chắc không đi tập huấn HDSD rồi, thuế TNCN không có mã vạch nhé
Nhưng sao mình nghe nói phải kết xuất báo cáo quyết toán thuế TNCN ra phải gởi qua mạng in ra mới có mã vạch ( do cơ quan thuế của mình chưa tập huấn về phần mềm này )

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Nhưng sao mình nghe nói phải kết xuất báo cáo quyết toán thuế TNCN ra phải gởi qua mạng in ra mới có mã vạch ( do cơ quan thuế của mình chưa tập huấn về phần mềm này )
- Không bạn ạ, sau khi nhập vào phần mềm xong, kết xuất file dữ liệu để gửi qua mạng Inter ( tương tự như các đơn vị chi trả làm đăng ký MSTCN qua web ). Chứ phụ lục 05A, 05B lớn quá mã vạch nào đọc được 01 đơn vị có khi có hàng trăm tờ... nó lớn hơn TK các loại thuế từ trước đến nay. Còn bao giờ làm được thì chắc CQT sẽ thông báo sau.

E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
vậy em có thể in ra và đem đến cơ quan thuế nộp trực tiếp mà không qua mạng được không ạ? vì hôm nay em có kết xuất ra exel để gửi qua mạng nhưng bị báo lỗi là file bị sai là bị lỗi gì vậy các anh chị?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.