Lương như vậy có được xem là hợp lệ không ?

• Thread starter hoatrensamac
  • Ngày gửi
V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
Ôi đã lâu không cập nhật thông tin. Thế bây giờ cứ có lao động làm việc là phải tính BHXH cho họ à. Thế mà em cứ nghĩ là DN trên 10 lao động trở lên mới cần phải đóng BHXH. Thế bây giờ phải làm sao bây giờ? thế này thì lương từ tháng 1 đến nay của em coi như bị bóc ra hoàn toàn à? chết mất thôi.
Bây giờ có cách nào cứu vãn không các bác, giúp em tẹo đi.
Lương thử việc thì em không đưa vào bảng lương thế có sao không các bác, chỉ chừng nào ký HĐồng chính thức em mới kê bản lương cho nhân viên thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
lannhu nói:
BHXH bắt buộc đóng (không phân biệt DN có bao nhiêu lđộng) từ năm 2003, BHYT thì từ 1/7/2005.
Bác Nam confirm hộ em thông tin này. Thanks bác.
Thông tin hoàn toàn chính xác.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Van Wan Lee nói:
Ôi đã lâu không cập nhật thông tin. Thế bây giờ cứ có lao động làm việc là phải tính BHXH cho họ à. Thế mà em cứ nghĩ là DN trên 10 lao động trở lên mới cần phải đóng BHXH. Thế bây giờ phải làm sao bây giờ? thế này thì lương từ tháng 1 đến nay của em coi như bị bóc ra hoàn toàn à? chết mất thôi.
Thuế không bóc lương của bạn ra đâu, còn phần thiếu chưa nộp sau này đã có cơ quan thanh tra LĐTBXH bag BHXH họ phạt và truy thu.
Van Wan Lee nói:
Bây giờ có cách nào cứu vãn không các bác, giúp em tẹo đi.
Lương thử việc thì em không đưa vào bảng lương thế có sao không các bác, chỉ chừng nào ký HĐồng chính thức em mới kê bản lương cho nhân viên thôi.
Đóng bổ sung thôi bạn ạ, Lương thử việc đưa ra bảng lương riêng cũng được mà.

T

thaokha

Guest
5/7/05
29
0
0
40
hcm
Nếu công ty bạn nhân viên không ổn định thì bạn cũng phải làm HĐLĐ nhưng là hợp đồng thử việc. Nhưng mình thấy cũng không ổn lắm, bạn nên đăng ký BHXH & BHYT cho các nhân viên làm việc khá ổn định nhé( VD: GĐ, KTT...), chẳnglẽ GĐ cũng thay đổi sao? Bạn cân nhắc lại nha.

N

nguyenchi

Guest
15/10/04
1
0
0
hcm
Kế tóan lương

Vậy trong trường hợp Công y TNHH 2 thành viên trở lên, chủ tịch hội đồng quản trị kiêm giám đốc điều hành trì hợp đồng lao động sẽ như thế nào?

nguyen thi thuy nói:
Theo mình nếu công ty bạn là công ty TNHH từ 2 thành viên trở lên. Giám đốc là người trực tiếp điều hành công ty thì vẫn được trả lương bình thường. Hợp đồng lao động của giám đốc sẽ do Chủ tịch hội đồng thành viên ký.
Nếu công ty TNHH 1 thành viên mà chủ là giám đốc thì không đươc trả lương đâu bạn .

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
nguyenchi nói:
Vậy trong trường hợp Công y TNHH 2 thành viên trở lên, chủ tịch hội đồng quản trị kiêm giám đốc điều hành trì hợp đồng lao động sẽ như thế nào?
Nếu đã có hội đồng quản trị thì hợp đồng sẽ do hội đồng xét duyệt. Khi đó ký Quyết địnhh bổ nhiệm sẽ không còn là Chủ tịch HĐQT nữa mà là người khác trong hội đồng(thường là PCT) ký duyệt.

Sửa lần cuối:
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
tranchan79 nói:
Nếu đã có hội đồng quản trị thì hợp đồng sẽ do hội đồng xét duyệt. Khi đó ký hợp đồng sẽ không còn là Chủ tịch HĐQT nữa mà là người khác trong hội đồng(thường là PCT) ký duyệt.
Tranchan79 bạn nên đọc lại các topic mà chúng ta đã tham gia ý kiến về việc này đi.
Chúng ta có hướng dẫn tại cơ quan thuế, LĐTBXH là lương của chủ tịch kiêm giám đốc sẽ căn cứ vào biên bản của hội đồng QT.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
PHIHUNGVN nói:
Tranchan79 bạn nên đọc lại các topic mà chúng ta đã tham gia ý kiến về việc này đi.
Chúng ta có hướng dẫn tại cơ quan thuế, LĐTBXH là lương của chủ tịch kiêm giám đốc sẽ căn cứ vào biên bản của hội đồng QT.
Có lẽ phải thế thật. Em xin cảm ơn bác đã nhắc nhở.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
tranchan79 nói:
Nếu đã có hội đồng quản trị thì hợp đồng sẽ do hội đồng xét duyệt. Khi đó ký hợp đồng sẽ không còn là Chủ tịch HĐQT nữa mà là người khác trong hội đồng(thường là PCT) ký duyệt.
Nguyenchi đã sai, Tranchan sai theo luôn nữa nhé, trong Cty TNHH chỉ có Hội đồng thành viên - Không gọi là Hội đồng quản trị

Q

quyetthang

Guest
16/6/05
31
0
0
40
Hà Nội
chết thật, thế mà cty mình (thành lập đc 1 năm rồi và nhân viên < 10 người) chẳng đóng BHXH và BHYT gì cả, bây giờ lên đăng kí với sở LĐTB XH đc ko các bạn, và những khoản mà mình chưa đóng thì nộp bổ sung như PHIHUNGVN có đc ko????/, quả này thì teo rồi

T

Tran Hong Van

Guest
5/7/05
13
0
0
Ha Noi
Giúp em với:
Công Ty em là Công Ty Cổ Phần 5 Thành Viên, việc trả lương cho Giám Đốc kiêm chủ tịch Hội Đồng Quản trị, Cùng các phó giám đốc thì tính như thế nào? hợp đồng làm ra sao?
Công Ty em cũng có <10 nhân viên nên em cũng không đóng BH, bây giờ phải làm sao? Anh chị nào có tài liệu gì quy định về mục này chỉ cho em với .
đay là địa chỉ email của em: mong moi người giúp đỡ .muahekiniem72002@yahoo.com

N

Ngọc Hiếu

Sơ cấp
17/3/06
14
0
1
ệach Đằng,Tân Bình
Chà, vấn đề này sao phức tạp nhỉ?Em cũng mới vô nghề thôi,làm sao biết nghe lời ai đây?anh chị có văn bản nào liên quan không?

H

haiyen19111981

Guest
28/4/05
3
0
0
hue
web kế toán có thể giúp minh, cho minh bảng tính hệ số lương mới được không? mình cần gấp lắm, gở vào mail cho minh với nhé . haiyen19111981@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA