Tiền Chênh lệnh làm thêm giờ

• Thread starter tomsun
  • Ngày gửi
T

tomsun

Guest
18/2/10
14
0
0
45
hà nội
Diễn đàn giúp em với
Tiền chênh lệnh làm thêm giờ tức là số tiền làm vào buổi trưa của cán bộ công nhân viên chỗ em khi kê khai có tính vào thu nhập chịu thuế ko ?
VD Lương ông A là 5tr phụ cấp 2tr trong đó tiền làm thêm vào buổi trưa là số tiền trả cao hơ so với quy định là 5trăm ngàn ông A có 1 ngươi phụ thuộc vậy em tính như thế này có được ko
5tr+2tr=7tr -4tr-1.6tr vậy thu nhập tính thuế của ông A là=1.4tr*5%=70ngàn em tính thế được ko hay là 500 ngàn tiền chênh lệnh làm thêm giờ cứ tính vào thu nhập chịu thuế rồi mới trừ đi khi quyết toán cuối năm làm bảng kê ngoài gởi đến cơ quan thuế

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Tiền trả chênh lệch so với quy định không phải tính thuế TNCN. Do vậy, thu nhập là 7tr - 500k - 4tr - 1.6k = 900k x5%= 45k .
Nhưng sao tiền chênh lệch so với quy định cao thế - Nghi ngờ quá
Số tiền trả cao hơn 200% hay 300% vẫn phải tính vào thu nhập chịu thuế mà không được tính vào thu nhập để xác định thu nhập chịu thuế TNDN. (số tiền vượt không tính vào thu nhập chịu thuế TNCN là phần vượt 100% hay 200%)

B

bnw2006

Trung cấp
27/11/08
163
0
16
HCM
Diễn đàn giúp em với
Tiền chênh lệnh làm thêm giờ tức là số tiền làm vào buổi trưa của cán bộ công nhân viên chỗ em khi kê khai có tính vào thu nhập chịu thuế ko ?
VD Lương ông A là 5tr phụ cấp 2tr trong đó tiền làm thêm vào buổi trưa là số tiền trả cao hơ so với quy định là 5trăm ngàn ông A có 1 ngươi phụ thuộc vậy em tính như thế này có được ko
5tr+2tr=7tr -4tr-1.6tr vậy thu nhập tính thuế của ông A là=1.4tr*5%=70ngàn em tính thế được ko hay là 500 ngàn tiền chênh lệnh làm thêm giờ cứ tính vào thu nhập chịu thuế rồi mới trừ đi khi quyết toán cuối năm làm bảng kê ngoài gởi đến cơ quan thuế
Tiền lương tăng thêm cho giờ làm thêm phải căn cứ vào thời gian làm việc, thang bảng lương, không phải công ty ghi là làm thêm giờ thế nào cũng được, cẩn thận nhé!