Hoá đơn điện, nước!

• Thread starter sofia87
  • Ngày gửi
S

sofia87

Guest
3/10/09
5
0
0
36
Ha Noi
Chào mọi người! Mình là kế toán mới! Mình có một thắc mắc muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mong mọi người giúp đỡ.
Công ty minh trụ sở đặt tại nhà Giám Đốc luôn và có thuê thêm một văn phòng giao dịch. Như mình biết thì hóa đơn điện, nước và các chi phí phát sinh tại văn phòng giao dịch mình được lập bảng kê và cho vào chi phí vì hóa đơn không có thông tin của công ty nhưng có hợp đồng thuê nhà. Còn tại trụ sở công ty thì có hợp đồng mược nhà. mọi chí phí tại đây như điện, nước, NET, và cả cước thuê bao di động của GD nữa có tên khách hàng là chủ hộ (tức giám đốc của công ty mình) cũng không có thông tin về công ty. vậy với những hóa đơn này mình có được khấu trừ thuế không, nếu không thì có được lấp bảng kê và tính vào chi phí giống như ở văn phòng giao dịch không?! Giúp mình nhé. Mình rất rất cảm ơn và mong sớm nhận được hồi đáp! :angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
0

0975510584

Guest
Nếu có hợp đồng thì được cho vào chi phí, vì công ty mình năm 2008 cũng gặp trường hợp như vậy, trên hoá đơn không có tên địa chỉ công ty vì từ trước chủ hộ đã đăng ký, nên ko có thông tin trên hoá đơn, nhưng trong hợp đồng phải nêu rõ được là tiền điện nước, điện thoại, net....là do công ty chi trả thì bên thuế sẽ chấp nhận thui

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Chào mọi người! Mình là kế toán mới! Mình có một thắc mắc muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mong mọi người giúp đỡ.
Công ty minh trụ sở đặt tại nhà Giám Đốc luôn và có thuê thêm một văn phòng giao dịch. Như mình biết thì hóa đơn điện, nước và các chi phí phát sinh tại văn phòng giao dịch mình được lập bảng kê và cho vào chi phí vì hóa đơn không có thông tin của công ty nhưng có hợp đồng thuê nhà. Còn tại trụ sở công ty thì có hợp đồng mược nhà. mọi chí phí tại đây như điện, nước, NET, và cả cước thuê bao di động của GD nữa có tên khách hàng là chủ hộ (tức giám đốc của công ty mình) cũng không có thông tin về công ty. vậy với những hóa đơn này mình có được khấu trừ thuế không, nếu không thì có được lấp bảng kê và tính vào chi phí giống như ở văn phòng giao dịch không?! Giúp mình nhé. Mình rất rất cảm ơn và mong sớm nhận được hồi đáp! :angel:

MÌnh túm lại một câu nhé:
Nếu Cty bạn thuê toàn bộ ngôi nhà. thì các chi phí đứng tên chủ nhà đc chấp nhận và ngược lại.

S

sofia87

Guest
3/10/09
5
0
0
36
Ha Noi
Ý mình là chấp nhận như thế nào ý?! có đuợc khấu trừ thuế không hay chỉ được tính vào chi phí mà không được khấu trừ thuế?! Mình cảm ơn! :angel:

M

minhbt

Trung cấp
8/4/09
76
1
0
hà nội
Đã có hợp đồng mượn nhà thì Cp được tính vào Cp hợp lý và được khấu trừ thuế GTGT đầu vào

K

kimthoa87

Sơ cấp
6/10/09
12
0
1
36
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi luôn, cái bảng kê dùng để tính chi phí điện nước như thế nào? Bên mình trụ sở cũng là nhà Giám Đốc và thuê thêm phòng giao dịch mà. Cám ơn các bạn nhìu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA