Lương công nhân thuê ngoài

• Thread starter songoku
  • Ngày gửi
S

songoku

Guest
15/5/06
25
0
0
40
Phu Tho
anh chị ơi cho em hỏi: Bên em thuê lao động bên ngoài, tổng thu nhập cả lương và phụ cấp ăn ca của họ là 4.100.000đ vậy thu nhập của họ đã phải chịu thuế TNCN chưa ạh?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINHIN

Guest
29/4/09
16
0
0
Quang ngai
huê lao động ngoài thì trả lương bao nhiêu cũng áp dụng nộp thuế tncn là 10% từ 500.000đ trở lên.
Trường hợp tổ chức, cá nhân thuê lao động theo thời vụ từ trên ba tháng đến dưới 12 tháng và có hợp đồng lao động thì không áp dụng khấu trừ thuế theo tỉ lệ 10% theo từng lần chi trả thu nhập hoặc tổng thu nhập mà thực hiện tạm khấu trừ thuế theo biểu lũy tiến từng phần tính trên thu nhập tháng
4.100.000 qua du de nop thue roi.ban kham theo them tai lieu nay nua nhe
www.deloitte.com/.../Cap nhat ve Thue thu nhap ca nhan -.

S

songoku

Guest
15/5/06
25
0
0
40
Phu Tho
cảm ơn bạn nhe! Vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này không bạn? Vì thực ra mình chưa lắm rõ chỗ này lắm.

L

luckystar2201

Sơ cấp
16/3/10
16
0
0
37
Nam Định
cảm ơn bạn nhe! Vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này không bạn? Vì thực ra mình chưa lắm rõ chỗ này lắm.

Theo mình nghĩ để thuê công nhân làm theo thời vụ mà không phải nộp thuế TNCN thì ta thuê công nhân làm cho cty theo thời vụ là 2 tháng với mức lương <4tr/tháng, rồi cho nghỉ nửa tháng lại làm cho mình tiếp 2tháng cứ thế thì mình không phải nộp thuế TNCN và không chịu BHXH
Đấy là ý kiến của mình, nếu sai thì các bạn hãy chỉ giáo mình với nha!
Thank you
:004:

Sửa lần cuối:
D

dangthu28

Trung cấp
5/10/09
93
1
0
Phu Tho
Nếu ký hợp đồng LĐ 2 lần liên tiếp tính cả năm lao động đó có thời gian làm việc trên 3 tháng thì hợp đồng đó thành hợp đồng không xác định thời hạn và cty bạn phải đóng BHXH cho họ rồi, nếu thế thì bạn trích 10% thuế TNCN còn hơn. Mà ký HĐLĐ thời vụ 2 tháng thì vẫn phải nộp thuế TNCN cơ mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA