Chỉ tiêu 08 trên biểu mẫu 05A

• Thread starter nhnghi1980
  • Ngày gửi
N

nhnghi1980

Sơ cấp
20/1/09
4
0
1
43
hà Nội
Các bạn ơi giúp cho mình hỏi chi tiêu 08 trên biểu mẫu 05A/KK-TNCN
Thu nhập chịu thuế= Tổng tiền lương 6 tháng cuối năm 2009 của tất cả nhân viên ký hợp đồng lao động cộng lại có phải không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Thu nhập chịu thuế= Tổng tiền lương 6 tháng cuối năm 2009 của tất cả nhân viên ký hợp đồng lao động cộng lại có phải không?
- Mỗi cá nhân một dòng trong biểu 05A, phần mềm tự lấy tổng sang TK 05, bạn nhớ cách xác định thế nào là TNCT nhé, trên diễn đàn có nhiều ý kiến về vấn đề này rồi đấy !

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội

Đúng rùi bạn ạ, chỉ tiêu [08] Là tổng số các khoản thu nhập chịu thuế từ tiền lương, tiền công và các khoản thu nhập chịu thuế khác có tính chất tiền lương, tiền công mà cơ quan chi trả đã trả cho cá nhân. Bao gồm cả các khoản tiền lương, tiền công nhận được do làm việc tại khu kinh tế. của tất cả nhân viên (đã ký hợp động) trong 6 tháng cuối năm 2009
Nếu bạn chưa rõ về các chỉ tiêu khác bạn vào phần Trợ giúp / hướng dẫn kê khai tờ khai của phần mềm QTTNCN phiên bản 1.0 nhé