sổ quỹ tiền mặt bị âm

• Thread starter hongvangcuoi
  • Ngày gửi
H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
Các anh chị giúp em với
Sổ quỹ tiền mặt cty em đang bị âm, em định làm khế ước vay tiền cá nhân, không tính lãi, vậy em định khoản là Nợ TK111, Có TK 3388 có đúng không ạ.
em fai đưa một số hoá đơn là mua hàng chịu, vào TK 331, em muốn hỏi là sang năm 2010 em fai trả tiền số hàng mua chịu đó rồi mới đc xuất hoá đơn bán ra hay em xuất hoá đơn bán ra, thu tiền hàng về rồi trả nợ cũng được.
Mong các anh chị giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Các anh chị giúp em với
Sổ quỹ tiền mặt cty em đang bị âm, em định làm khế ước vay tiền cá nhân, không tính lãi, vậy em định khoản là Nợ TK111, Có TK 3388 có đúng không ạ.
em fai đưa một số hoá đơn là mua hàng chịu, vào TK 331, em muốn hỏi là sang năm 2010 em fai trả tiền số hàng mua chịu đó rồi mới đc xuất hoá đơn bán ra hay em xuất hoá đơn bán ra, thu tiền hàng về rồi trả nợ cũng được.
Bạn mượn tiền hoạch toán như vậy là đúng rồi,nếu bạn có hóa đơn đầu vào rồi thì bạn có thể xuất ra còn việc hạn thanh toán cho nhà cung cấp thì 2 bên thỏa thuận với nhau không ảnh hưởng gì đến việc xuất hóa đơn.
Thân

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các anh chị giúp em với
việc ko tính lại hay có tính lãi là do lúc bạn làm HD vay tiền ghi điều khoản ko tính lại cho vay thôi , ban phai Htoan vào 311 hay 341 chứ
thân

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
việc ko tính lại hay có tính lãi là do lúc bạn làm HD vay tiền ghi điều khoản ko tính lại cho vay thôi , ban phai Htoan vào 311 hay 341 chứ
thân

Đúng rồi đó, thường thì trên sổ quỹ tm thì ko bao giờ đc âm cả. Nếu bạn vay ko tính lãi thì cũng đc, nhưng tôt nhất bạn làm 1 cái hợp đồng góp vốn liên doàn liên kết là đc. Đỡ phải hạch toán vào các khoản vay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA