Lỗi trên HTKK 2.5.0 (12.03.2010)

• Thread starter blackpaw
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chỉ tiêu [3.5] bắt buộc phải có nếu không sẽ bị báo lỗi ở [C4].

Trường hợp 1:

Trường hợp 2:

Phải chi PM thiết kế chỉ tiêu [3.5] là tổng hợp các chỉ tiêu [3.6] và [3.7] thì sẽ hợp lý hơn ([3.5]= [3.5.1] + [3.5.2])

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatdvh

Guest
30/5/08
1
0
0
TP.HCM
Bản thân mình thì bị trường hợp như sau :

Thông tin lúc in ra thì đúng nhưng hiển thị trên màn hình thì lại lỗi.

Một số trường hợp không gõ được trong phần mềm, qua Word gõ thì được và cuối cùng là phải copy - paste.

Nhờ các bạn nào biết chỉ giúp mình cái.

Xin cám ơn.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mình cài 2.5.0 từ trang web của Tổng cục thuế về hôm nay. Khi cài vào thì bị lỗi hiển thị trên tit đầu của trang chính. Không biết có phải do mình bị thiếu font không, cách sửa thế nào bây giờ???

Bản thân mình thì bị trường hợp như sau :

Thông tin lúc in ra thì đúng nhưng hiển thị trên màn hình thì lại lỗi.

Một số trường hợp không gõ được trong phần mềm, qua Word gõ thì được và cuối cùng là phải copy - paste.

Nhờ các bạn nào biết chỉ giúp mình cái.

Xin cám ơn.

Chào hai bạn tamnt07 và nhatdvh , bài viết được trả lời tại đây.

Lý do: Tập trung lại các vướng mắc để mọi thành viên cùng tham khảo học tập.

C

cattom

Sơ cấp
7/7/09
18
0
0
hcm
Mình chạy phần kê khai bổ sung (mẫu 01/KHBS) thì bị lỗi "Runtime error (9): subscription out of range" (mình xài win 7)

Có Bác nào biết cách khắc phục không?

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Cái này không phải là lỗi win mà là phần mềm bị lỗi thiết kế lập trình do vay mượn các hàm, thư viện cũ.
Nếu bản 2.5 bị như vậy thì trên máy đó bản 1.3.1, 2.0, 2.1 cũng bị (kể cả bản portable).
Nói chung bản 2.5 KHÔN hơn bản cũ một tẹo.

quangvu1open

quangvu1open

Trung cấp
4/6/09
77
0
6
33
quảng ninh
Cái này không phải là lỗi win mà là phần mềm bị lỗi thiết kế lập trình do vay mượn các hàm, thư viện cũ.
Nếu bản 2.5 bị như vậy thì trên máy đó bản 1.3.1, 2.0, 2.1 cũng bị (kể cả bản portable).
Nói chung bản 2.5 KHÔN hơn bản cũ một tẹo.

đúng vậy. các bản khác cũng ko dùng được. trước đây em vẫn dùng bản 2.1 dùng ngon lành. nhưng là sinh viên lúc đó em chỉ thử thôi nên sau đó em lại remove nó đi. sau 1 time cài lại win và ......... bây giờ ko dùng dc bản nào nữa. E dg học môn thuế cần phần mềm này

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Nên cài lại Win là giải pháp tốt nhât.
- Kinh nghiệm chỉ ra rằng, lỗi của Win sẽ làm cho bất kỳ pm nào cũng bị lỗi theo
- Do dạo này Virus hơi nhiều, nên giữ cho Win luôn khoẻ mạnh thì các chương trình mới chạy tốt.
- Lỗi pm có thể do không tương thích, xung đột, hay gì gì đó... cứ cài Win là xong.

Hết

N

nnthang

Guest
27/3/08
4
0
0
42
Nam Định
Cài lại Windows. Nhưng là bản Windows khác bản bạn đang dùng (đang bị lỗi HTKK).
Không dùng bản Windows XP Ghost All Main của Tàu khựa làm ra. 100% lỗi như này ngay.

G

giaro

Guest
28/10/08
1
0
0
cantho
Chào các bạn,

Mình mới load về HTKK 2.5 (Phiên bản mới nhất của Tổng cục thuế). Khi chạy chương trình KHBS thì chỉ in được trang 1 - trang tờ khai còn trang 2 thì không in được.

Ngoài ra, khi mở các chương trình khác thì máy báo lỗi font (mặc dù đã cài đủ font theo yêu cầu của HTKK 2.1 trước)

mình cũng bị y chang như vầy nhưng là từ htkk 2.5 bản không chính thức, máy mình xài win xp,cứu bồ với làm sao bây giờ?

Sửa lần cuối:
C

cuntet

Sơ cấp
7/5/09
8
0
1
Hà Nội
Chỉ tiêu [3.5] bắt buộc phải có nếu không sẽ bị báo lỗi ở [C4].

Trường hợp 1:

Trường hợp 2:

Phải chi PM thiết kế chỉ tiêu [3.5] là tổng hợp các chỉ tiêu [3.6] và [3.7] thì sẽ hợp lý hơn ([3.5]= [3.5.1] + [3.5.2])

Em cũng làm như thế, ghi cũng thành công, nhưng khi xem trước khi in và in ra thì số liệu chỉ tiêu 3.7 lại hiện là 0, chỉ hiện mỗi số liệu ở chỉ tiêu 3.5 thôi ạ! Hiểu được chết liền :wall:

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Đổ lỗi chi win là việc rất dễ dàng.
Quan điểm của tôi vẫn là HTKK thiết kế bị lỗi, ngoài ra việc xử lý font chữ rất kém, không nhất quán.

phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Cái của em thì nó bị như thế này,măc dù khi đánh chư tên chủ doanh nnghịp vẫn tôt:

B

Bongtuyet

Guest
11/1/08
7
0
0
39
Hà Nội
Các bạn ơi! Giúp mình với. Mình làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân trên phần mềm HTKK bản 2.5.0 khi in ra không có mã vạch chăng hiểu nguyên nhân tại sao. Ai biết thì giúp mình với nhé.
Thanks!:wall:

D

dangkhoa1111

Guest
24/11/06
23
0
0
TPHCM
HTKK 2.5 lỗi khi in mã số thuế

Hôm nay mình nộp báo cáo thuế ở Q10, mới phát hiện in tờ khai 01/GTGT bị lỗi MTS. MST mình nhập vào là 10 số nhưng khi in ra thì ở 3 ô cuối nó in ra luôn thêm 3 số không (ví dụ như : 0303111111 thì nó sẽ in ra luôn là 0303111111000) và thế là tờ khai của mình bị trả về phải in lại bằng bản 2.1, đồng cảnh ngộ với mình cũng có vài người bị vậy.
Vậy các bạn chú ý để đừng mắc lỗi giống mình mất công đi tới đi lui.

H

hanhnt84

Sơ cấp
Phần mềm HTKKT 2.5.0 bị lỗi

e ko xoá phần mềm 2.1.0 mà cài luôn 2.5.0 lên nó bị lỗi phần in khi em in thuế gtgt kê khai tháng 2 thì chỉ ra phần tờ khai còn đầu ra và đầu vào ko in đc, trễn mã số thuế thì thêm 3 số 0 đằng sau. Các anh chị giúp e với

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
e ko xoá phần mềm 2.1.0 mà cài luôn 2.5.0 lên nó bị lỗi phần in khi em in thuế gtgt kê khai tháng 2 thì chỉ ra phần tờ khai còn đầu ra và đầu vào ko in đc, trễn mã số thuế thì thêm 3 số 0 đằng sau. Các anh chị giúp e với
thông tin tớ mới biết thì PM 2.5.0 mới hiên tại đang bị lỗi ngay mai bạn hay down về cái mới va cai đặt lại nhé
Thông tin từ TCT (tin mới): Do có 1 số thay đổi dành hỗ trợ cho cơ quan thuế khi tiếp nhận tờ khai thuế, vì thế phần mềm HTKK 2.5.0 mà hiện tại các bạn đã download và sử dụng cũng như đã chép từ các CCT trong vài ngày qua sẽ có thêm 1 chút thay đổi nữa.

Để việc sử dụng không gặp trục trặc cũng như có vấn đề khi nộp tờ khai thì các bạn vui lòng tạm thời không tiếp tục cài đặt các bản đã công bố ngày 12/03/2010 và chờ đợi bản cập nhật sẽ được công bố vào ngày mai (16/03/2010). Bạn nào đã thực hiện cài đặt thì vui lòng cập nhật phiên bản thay thế.

Đây là vấn đề quan trọng vì thế mong các bạn lưu tâm. Khi nào có bản mới sẽ có thông báo trực tiếp cho các bạn trong thời gian sớm nhất.

C

chamnv

Guest
1/12/07
4
0
0
42
HN
Các bác bên TT Tin học của Tổng cục thuế khi đưa ra phần mềm mới không biết có test trước khi phát hành không ạ?
Bản này lại bị tình trạng in tốn giấy ( bình thường là 1 trang thì tách làm 2 trang)
Bản 2.1 in bình thường ( 1 trang) nhưng sang bản 2.5 này thì lại nhảy thành 2 trang.

T

thai09051985

Guest
1/4/07
1
0
0
Q.2
Các pro ơi mình đã chỉnh theo các pro nói rồi mà sao vẫn chưa hiển thị hết được tiếng việt trong phần mềm.Ai giúp mình với nha. Thanks so much !!!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Các bạn ơi! Giúp mình với. Mình làm quyết toán thuế thu nhập cá nhân trên phần mềm HTKK bản 2.5.0 khi in ra không có mã vạch chăng hiểu nguyên nhân tại sao. Ai biết thì giúp mình với nhé.
Thanks!:wall:

Quyết toán thuế TNCN 2009 được kết xuất ra các file dữ liệu để gởi cho cơ quan thuế nên không có mã vạch, tài liệu hướng dẫn có nói đó. Bạn có thế gởi tại Website http://tncnonline.com.vn (với tên đăng nhập là Mã số thuế và mật khẩu là ngày cấp giấy chhứng nhận đăng ký thuế của công ty muốn gởi dữ liệu) hoặc chép vào CD/USB đến nộp cho cơ quan thuế (cơ quan thuế chỉ copy lại các file từ USB chứ không lấy cái USB của bạn đâu). Good luck

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA