Viết tắt trong Hóa Đơn

• Thread starter pbalvt
  • Ngày gửi
P

pbalvt

Guest
4/8/05
28
0
0
42
Vietnam
HĐ đầu vào em nhận là một mặt hàng ký hiệu tên khá dài, vậy khi em xuất mặt hàng đó trên HĐ đỏ cho khách hàng em có thể viết tắt mấy từ ở cuối có được không?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Từ viết tắt phải là những từ thông dụng mà người khác có thể hiểu được và xem cái từ viết tắt đó có quan trọng không đã.

Người ta viết được thì mình cũng viết được, có gì mà ngại đâu?

P

pbalvt

Guest
4/8/05
28
0
0
42
Vietnam
Từ viết tắt đó có thể hiểu được nhưng quan trọng không thì em cũng đang bối rối.
"......xuất khẩu" và em viết tắt là "....xk". Okay không nhỉ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hì hì, xuất khẩu thì người ta sẽ hiểu được thôi nếu viết tắt.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Trong trường hợp tên hàng hóa quá dài không thể ghi hết trên hóa đơn, bạn có thể ghi nó vào một tờ giấy kẹp sau hóa đơn, còn trên hóa đơn thì ghi 'xem chi tiết hàng hóa đính kèm'.
Còn bạn viết tắt là xk rủi người ta không đọc là xuất khẩu mà đọc là ...xì ke thì chết!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Người đâu mà nghĩ xấu thế? Chắc chỉ có vài người nghĩ như thế thôi. Trong đó có bác. Hê hê...
ketoancon nói:
Còn bạn viết tắt là xk rủi người ta không đọc là xuất khẩu mà đọc là ...xì ke thì chết!

P

pbalvt

Guest
4/8/05
28
0
0
42
Vietnam
ketoancon nói:
con cũng không nghĩ là họ lại nghĩ lầm tai hại đến thế. hic hic. Cảm ơn Sis Tú Anh và bác Ketoancon nhé.
P.s: con dịch mãi mà không ra rổi nghĩa tiếng việt ý nghĩa của tên bác ketoancon là gì.hi` hi`.

P

pbalvt

Guest
4/8/05
28
0
0
42
Vietnam
Nguyen Tu Anh nói:
Người đâu mà nghĩ xấu thế? Chắc chỉ có vài người nghĩ như thế thôi. Trong đó có bác. Hê hê...
Không ngờ là Sis Tú Anh lại có giọng cười hấp dẫn đến thế. hê hê.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA