ghi hoá đơn bỏ trống cột đơn giá, số lượng và đơn vị có được không ?

• Thread starter dunghoang509
  • Ngày gửi
D

dunghoang509

Guest
11/11/09
8
0
1
Viet Nam
Và cuối cùng chỉ ghi tổng số tiền,
mình đang có 1 vị khách ( cũng là kế toán )mua mặt hàng linh kiện máy tính nhà mình, nhưng pác ấy bảo ghi là: linh kiện máy tính 200k, không cần ghi rõ mặt hàng gì, vì vậy tất nhiên cột số lương và đo­n vị đã bỏ trống, như­ vậy có có hợp lệ không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Và cuối cùng chỉ ghi tổng số tiền,
mình đang có 1 vị khách ( cũng là kế toán )mua mặt hàng linh kiện máy tính nhà mình, nhưng pác ấy bảo ghi là: linh kiện máy tính 200k, không cần ghi rõ mặt hàng gì, vì vậy tất nhiên cột số lương và đo­n vị đã bỏ trống, như­ vậy có có hợp lệ không ạ?
nh cũng đang làm về lĩnh vực máy tính nè, Nh chưa bao giờ xuất HĐ mà bỏ trống mục số lượg và đơn vị tính, bạn nên ghi chi tiết từng mặt hàng
HĐ mình xuất ra còn phải phụ thuộc vào HĐ đầu vào bạn ơi

D

dunghoang509

Guest
11/11/09
8
0
1
Viet Nam
nh cũng đang làm về lĩnh vực máy tính nè, Nh chưa bao giờ xuất HĐ mà bỏ trống mục số lượg và đơn vị tính, bạn nên ghi chi tiết từng mặt hàng
HĐ mình xuất ra còn phải phụ thuộc vào HĐ đầu vào bạn ơi

Cảm ơn bạn, nhưng hoá đơn của mình không cần khấu trừ vì mình đang dùng hoá đơn thông thường pác khách hàng kia là kế toán trưởng CTy bên cạnh, mình cũng chưa xuất vậy bao jờ nên hơi bối rối, mà khách hàng là thượng đế nên mình muốn tìm hiểu chút xem đúng hay sai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA