Tập hợp CP cho mảng thiết kế, mảng xây dựng như vậy được ko?

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Cty mình là cty tư vấn thiết kế và cây dựng CT.
- C.trình xây dựng cách cty mình 30 cây, vậy xăng xe oto của GĐ đi lại, khấu hao của xe ôt đó mình cho vào 154 để k/chuyển xđịnh GVHB được ko?
- Cty mình có 4nv kỹ thuật, 2 kế toán, 1 GĐ, vậy khi có HĐ thiết kế, mình đưa lương của kỹ thuật + GĐ vào 154 để đưa vào giá vốn là đúng chứ?vì mảng tư vấn thiết kế rất ít chi phí, photo,vpp thì không nhiều...
Mong chỉ giáo giúp!!! cám ơn nhìu:036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangthu28

Trung cấp
5/10/09
93
1
0
Phu Tho
Tất cả các chi phí liên quan đến việc thực hiện công trình thì bạn tập hợp vào 154 thôi. Nhưng nếu 1 lúc cty bạn làm nhiều dự án thì bạn phải chia ra. Lương của kế toán và GD bạn tính vào 642 mới đúng chứ, còn những nhân viên trực tiếp thiết kế mới tính vào 154. Chi phí VPP và phô tô là chi phí QLKD, nếu bạn phôtô tài liệu của dự án đó hoặc mua VPP phục vụ dự án đó thì mới tập hợp vào 154 được

T

thuha49kt

Sơ cấp
13/3/09
12
0
0
TP.HCM
Tất cả các chi phí liên quan đến việc thực hiện công trình thì bạn tập hợp vào 154 thôi. Nhưng nếu 1 lúc cty bạn làm nhiều dự án thì bạn phải chia ra. Lương của kế toán và GD bạn tính vào 642 mới đúng chứ, còn những nhân viên trực tiếp thiết kế mới tính vào 154. Chi phí VPP và phô tô là chi phí QLKD, nếu bạn phôtô tài liệu của dự án đó hoặc mua VPP phục vụ dự án đó thì mới tập hợp vào 154 được
Bạn dangthu28 nói đúng đó. MÌnh cũng làm cty xây dựng nhưng chỉ thi công thôi. Bạn ko thể lấy lương of giám đốc,kế toán, photo , vpp tập hợp vào 154 để kc 632 được. Chúc bạn thành công trong công việc.

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Uh, thì mình đâu có đưa lương ktoan vào đâu, nhưng riêng giám đốc có thiết kế và làm trực tiếp thì mình đưa vào là đúng chứ?
Chi phí xăng xe và hao mòn khi đi lại công trình thì mình đưa vào là hợp lý phải ko?

L

long0345

Guest
19/8/09
2
0
1
47
Hanoi
Uh, thì mình đâu có đưa lương ktoan vào đâu, nhưng riêng giám đốc có thiết kế và làm trực tiếp thì mình đưa vào là đúng chứ?
Chi phí xăng xe và hao mòn khi đi lại công trình thì mình đưa vào là hợp lý phải ko?

Theo mình thì không được đưa chi phí xăng xe và hao mòn xe vào công trình đó, chỉ được đưa vào chi phí quản lý doanh nghiệp thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA