Báo cáo sự cố khi sử dụng HTKK 2.5.0 (bản 15.03.2010)

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

phuonghn

Guest
16/4/07
47
1
6
Hà nội
Có bác nào oánh được chỉ tiêu 3.7 trên Phụ lục 03-4H/TNDN và C4 trên tờ khai quyết toán thuế TNDN rồi lưu dữ liệu thành công không thì PM cho tui với :036:
cái này lỗi chung nhá. Mình cũng thu mai mà ko dc. Nhung chuyen sang muc 3.5 (dành cho lao động nu) thì lại đc. Và in thoải mái

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NGLinh80

Sơ cấp
26/2/10
19
0
0
Hà Nội
Mình đã sửa được lỗi 3 số 0 của MST đúng như được hướng dẫn. Bây giờ in thì tờ khai mẫu 05KK-TNCN còn có cả mã vạch luôn, còn mẫu 05A thì vẫn không có mã vạch, như vậy có cần in tờ bìa có mã vạch để kẹp ở ngoài cùng nữa không nhỉ, mấy trang cuối có cần đóng dấu giáp lai ko các bạn ơi?
Số trang thì tất cả vẫn bị lỗi, không hiển thị.

V

VAN CHI

Sơ cấp
2/3/10
3
0
0
tphcm
Có bác nào oánh được chỉ tiêu 3.7 trên Phụ lục 03-4H/TNDN và C4 trên tờ khai quyết toán thuế TNDN rồi lưu dữ liệu thành công không thì PM cho tui với :036:

Ghi số liệu vào chỉ tiêu C4 trên tờ khai quyết tóan thuế TNDN nhưng PM không cho in đâu. Theo hướng dẫn của c.bộ thuế vừa tập huấn ở quận của tui là:
*Không nhập số liệu vào chỉ tiêu C4 trên tờ khai quyết tóan thuế TNDN
*Vào Mục tờ khai điều chỉnh bổ sung (KHBS) chọn quyết tóan thuế TNDN, điều chỉnh giãm số thuế TNDN cần giãm, nhập lại các chỉ tiêu trong tờ khai quyết tóan thuế TNDN (Tờ khai bổ sung) luôn cả chỉ tiêu C4. Ok. In tất cả đều được. Các bác hãy ngâm cứu và thử xem.

C

cattom

Sơ cấp
7/7/09
18
0
0
hcm
Em vẫn bị Runtime error (09) khi mở mẫu 01/KHBS.

Làm sai giờ muốn điều chỉnh cũng không xong, hic!

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Sửa để không hiển thị thêm 3 số 0 vào "mã số thuế" rất OK, nhưng số trang ở góc phải biến mất(Số trang của tờ khai, ví dụ 1/6, 2/6, 3/6....)

Đã lỡ cài 2.5 rồi, có gỡ bỏ thì cái Datafiles vẫn không thể sử dụng với cái 2.1 để xóa 3 số 0 ở MST nếu không có cách trên.Cài bản cập nhật ngày 16/3/2010 cũng vậy à, còn số trang bị mất không quan trọng, nhưng càng sửa càng lỗi.....!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

Ledinhdung

Sơ cấp
Chú ý cần thiết: Nhận dữ liệu từ file Excel trong HTKK 2.5.0 so với các phiên bản trước đây thì file Excel cột TT (thứ tự) phải đánh số thứ tự. Nếu không đánh số thứ tự thì dữ liệu nhận vào chỉ có 1 dòng đầu tiên (1 hoá đơn cho mỗi mục). Các phiên bản trước đây không cần đánh số thứ tự, không có số thứ tự khi nhận dữ liệu HTKK tự động thêm vào

L

Ledinhdung

Sơ cấp
Khi nhận dữ liệu từ file excel vào ứng dụng HTKK ngày tháng năm thường bị đảo ngược lại (VD: nhập 16/02/2010, nhưng đảo ngược lại là 02/16/2010) cách xử lý như sau: tại file excel ngay cột ngày tháng năm ta click phải chọn format cell ---> chọn date, bên phải có locale(location): chon vienamese ---> ok , như hình bên dưới:

Sửa lần cuối:
1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
mình cũng bị lỗi 3 số 0 bây giừo ko biết khgắc phục thế nào nữa
ai có cáh khắc phục làm on gửi cho mình vào mail: xuankt479@gmail.com

H

hoangwatabe

Guest
17/3/10
3
0
0
Biên Hoà
Mình có một số lưu ý nhỏ cùng các bạn là:

Trước khi cài đặt phầm mêm HTKK 2.5 các bạn hãy sao lưu dữ liệu cũ lại hết nhé, vì các bạn phãi gỡ phiên bản cũ ra rồi mới cài phiên bản 2.5 vào, nếu không gỡ phiên bản cũ mà cài đè lên thì sẽ bị báo lỗi
Thân

Cho mình hỏi khi remove phiên bản cũ cài lại phiên bản mới, vậy dữ liệu cũ phải lấy như thế nào khi sử dụng phiên bản mới.
(Mình có copy dữ liệu DataFiles sang nhưng 1 số mục vẫn không có dữ liệu).
Tks.

H

Huong59

Sơ cấp
27/11/08
2
0
1
TP.Ho Chi Minh
Các bạn ơi, mình đã dùng HTKK2.5 tải lần 2 ngày 15/03 nhưng khi in báo cáo thuế GTGT tháng 2 ,phần MST tự nhiên có thêm 3 số 0 ở phần đuôi, mình mang lên nộp bị trả về,mình đã làm đủ cách nhưng chưa khắc phục được,các bạn có bị giống mình ko? cho mình biết cách khắc phục với.
Email của mình: trang_h59@yahoo.com
Cám ơn các bạn.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Các bạn ơi, mình đã dùng HTKK2.5 tải lần 2 ngày 15/03 nhưng khi in báo cáo thuế GTGT tháng 2 ,phần MST tự nhiên có thêm 3 số 0 ở phần đuôi, mình mang lên nộp bị trả về,mình đã làm đủ cách nhưng chưa khắc phục được,các bạn có bị giống mình ko? cho mình biết cách khắc phục với.
Email của mình: trang_h59@yahoo.com
Cám ơn các bạn.
Bạn xem lại hướng dẫn khắc phục ở các bài trên

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cho mình hỏi khi remove phiên bản cũ cài lại phiên bản mới, vậy dữ liệu cũ phải lấy như thế nào khi sử dụng phiên bản mới.
(Mình có copy dữ liệu DataFiles sang nhưng 1 số mục vẫn không có dữ liệu).
Tks.
Cụ thể là những mục nào không có dữ liệu vậy?

L

lilycat

Guest
17/9/09
2
0
0
Bien Hoa
có bác nào biết công thức tính thuế TNCN của phiên bản 2.5.0 không? giúp mình với. mình thấy khi có người phụ thuộc thì nó tính không đúng.

N

ngthuydung81

Guest
19/8/09
3
0
1
Tp Ho Chi Minh
Lỗi HTKK 2.5.0

Khi mình dowload phần mềm về, cài đặt theo hướng dẫn, nhưng font chữ thông tin Doanh Nghiệp chạy lung tung hết, MST của Doanh Nghiệp thì có 3 số 0 phía sau.
Nếu mình in báo cáo năm 2009 bằng HTKK 2.5, thì thuế có chấp nhận hok?Help me.
Say thank you!

D

Dong Vo

Sơ cấp
19/11/07
36
1
8
Gò Vấp
Mình chửa cháy xử lý vụ 3 số 0 trên MST tờ khai bằng cách copy data file củ để qua 1 bên ( nhớ để dành để mai mốt còn coi lại số liệu từ tháng 1 trở về trước ) . Khai lai thông tin mới của công ty và làm từ tháng 2 để nộp.

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội
cách sửa lỗi 3 số 0 của MST cty

Khi mình dowload phần mềm về, cài đặt theo hướng dẫn, nhưng font chữ thông tin Doanh Nghiệp chạy lung tung hết, MST của Doanh Nghiệp thì có 3 số 0 phía sau.
Nếu mình in báo cáo năm 2009 bằng HTKK 2.5, thì thuế có chấp nhận hok?Help me.
Say thank you!

Các bạn xem rồi sửa lại là được. chúc các bạn làm nhanh báo cáo nhé!

Đính kèm

• Cách sửa lỗi MST có đuôi.doc
    27.5 KB · Lượt xem: 146
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Sửa để không hiển thị thêm 3 số 0 vào "mã số thuế" rất OK, nhưng số trang ở góc phải biến mất(Số trang của tờ khai, ví dụ 1/6, 2/6, 3/6....)

Đã lỡ cài 2.5 rồi, có gỡ bỏ thì cái Datafiles vẫn không thể sử dụng với cái 2.1 để xóa 3 số 0 ở MST nếu không có cách trên.Cài bản cập nhật ngày 16/3/2010 cũng vậy à, còn số trang bị mất không quan trọng, nhưng càng sửa càng lỗi.....!

Thực nghiệm:
Bộ tờ khai tự quyết toán có 5 trang (TK, PL03-1A, PL03-2A, PL03-4A)
HTKK (cập nhật 15/3) đã sửa để triệt 000.

In lần một (in 1 bộ) : ... chỉ đánh số một trang duy nhất "Trang 1/5".
In lần hai (in 1 bộ): ... không đánh số bất kỳ trang nào.

In lần ba (in cùng lúc 2 bộ) : vẫn đánh số 1 trang duy nhất "Trang 1/5"

Đúng là "ma trận"...kha...kha...kha...

A

anh dan

Sơ cấp
13/10/09
13
0
0
37
ha noi
Mình vào bản 2.5 ngày 15/3 thì bị lỗi như thế này. Bác nào biết chỉ dẫn giúp mình với

Đính kèm

• untitled0.rar
    76.8 KB · Lượt xem: 71
T

tenchuaidat

Sơ cấp
4/1/10
4
0
0
ha noi
Còn mình thì bị lỗi font chữ. nhưng chỉ lỗi ở những dòng menu của PM thôi. mình phải sửa thế nào nhỉ. Mình cũng đã vào phải desktop/proerties/Appearance/Advance... và chọn theo font ABC rồi. nhưng không được. Các bạn giúp mình nha. Tks!

bác cài lại Vietkey2000 xem sao nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA