Cách quyết toán Thuế TNCN 2009

• Thread starter hanhnt84
  • Ngày gửi
H

hanhnt84

Sơ cấp
Công ty em có 7 nhân viên có ký hợp đồng lao động mức lương của nhân dưới mức nộp thuế thu nhập cá nhân thì kê khai quyết toán thuế TNCN thế nào ạ, anh chị nào biết chỉ dùm em với ạ:
mức lương của 1 nhân viên công ty em là 3 tr thì cách tính để quyết toán thuế TNCN thế nào ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungchivy

Sơ cấp
3/8/09
9
0
0
tp. hcm
Muc luong 3 tr thi chua du tru ban than nua ma ban!

T

Thanhha25092006

Guest
20/3/10
16
0
0
hanoi
với mức lương 3t thì bạn chưa phải nộp thuế đâu vì mỗi người nộp thuế được giảm trừ 4T đồng/ tháng, ngoài ra mỗi người phụ thuộc mà người nộp thuế phải nuôi được giảm trừ 1,6T đồng/tháng.

N

nguyenvuhongdoan

Guest
19/3/10
3
0
0
39
Quang Ngai
Cho em hỏi các bác hiện nay Cty của em cũng không có ai thu nhập 4triệu/tháng vậy em k làm báo cáo quyết toán hả các bac

C

cong ty nghia dat

Guest
7/12/09
1
0
0
37
quang binh
mức lương để tính thuế TNCN

Công ty em chưa có ai có mức lương 4triệu đồng/tháng thì có làm quyết toán thuế TNCN không?

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Mức đóng thuế TNCN là thu nhập từ 4tr trở lên, thu nhập như vậy thì chưa phải đóng thuế đâu nhưng dù ko phải đóng đồng nào thì bạn cũng phải làm quyết toán thuế TNCN chứ.:015:

S

Sapphire216

Guest
7/5/09
1
0
0
Vũng Tàu
Cán bộ thuế trả lời
Cho em hỏi: công ty em có 1 số nhân viên làm viêc theo hình thức làm 2 nơi. Tại nơi chính họ đăng ký giảm trừ bản thân và gia cảnh, còn tại công ty em thì theo hình thức ký hợp đồng thời vụ. Cho em hỏi ký hợp đồng thời vụ thời hạn bao lâu thì đủ tiêu chuẩn đê trích nộp thuế TNCN theo biểu thuế luỹ tiến chứ không theo hạn mức 10%