Cơ sở hình thành nguyên tắc giá gốc

• Thread starter yenmeo
  • Ngày gửi
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Có ai có tài liệu gì về cơ sở hình thành nguyên tắc giá gốc không ạ? Nhờ send cho em với em xin đa tạ ạ:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitranghuup

Guest
7/5/09
1
0
0
Hải phòng
Có ai có tài liệu gì về cơ sở hình thành nguyên tắc giá gốc không ạ? Nhờ send cho em với em xin đa tạ ạ:wall::wall::wall:
Chào cả nhà nhé, E đang làm bài tập liên quan đến vấn đề giá gốc, ai có tài liệu gì thì cũng cho E xin với nhé! E cám ơn nhiều nghen....

B

bobdeptrai

Guest
17/3/11
1
0
0
Hà Nội
em đang cần tài liệu về nguyên tắc giá gốc và vận dụng nguyên tắc này trong việc tính giá vật tư và TSCĐ ai có xin gửi vào hộp thư bobdeptrai@gmail.com nhé Thank! gấp quá ai có xin gửi càng sớm càng tốt

H

HaNhimPham

Trung cấp
28/3/13
65
0
0
Hà Nội
Ðề: Cơ sở hình thành nguyên tắc giá gốc

hic mình cũng đang cần mà mò cả tối chưa thấy

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội

Phương pháp tính giá hàng tồn kho là bình quân gia quyền thì Nguyên tắc ghi nhận hàng tồn kho là gì

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Nguyên tắc giá gốc cho phép kế toán ghi nhận các đối tượng kế toán theo giá vốn ban đầu khi hình thành và không cần điều chỉnh theo sự thay đổi của giá thị trường trong suốt thời gian tồn tại của đối tượng kế toán đó ở đơn vị kế toán.
Ví dụ: Một tài sản cố định được mua ngày 02/04/N với nguyên giá là 140.000.000 đồng. Tại ngày 31/12/N giá thị trường của TSCĐ này là 100.000.000 đồng. Theo nguyên tắc giá gốc, kế toán vẫn ghi nhận giá trị của TSCĐ trên báo cáo kế toán là 140.000.000 đồng.

Đính kèm

• Trich tham khao gia goc.pdf
    200.2 KB · Lượt xem: 71

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA