Quyết toán thuế TNCN cho nhân viên chưa có MST

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Em chào các anh chị, em vừa làm bảng kê 05A/Bk-TNCN, nhưng trên đấy không cho phép ghi dữ liệu đối với những người chưa có MST, em điền số CMT vào nhưng vẫn không được ?
Em phải làm thế nào bây giờ ạ ?
Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Em chào các anh chị, em vừa làm bảng kê 05A/Bk-TNCN, nhưng trên đấy không cho phép ghi dữ liệu đối với những người chưa có MST, em điền số CMT vào nhưng vẫn không được ?
Em phải làm thế nào bây giờ ạ ?
Em xin cảm ơn.
- Chưa có MSTCN, chỉ có CMT không được uỷ quyền , không check vào QT tại CQCT

C

cuntet

Sơ cấp
7/5/09
8
0
1
Hà Nội
- Chưa có MSTCN, chỉ có CMT không được uỷ quyền , không check vào QT tại CQCT

Bác ơi nếu ko check vào QT tại CQCT thì phần mềm sẽ ko tự động tính toán số thuế phải nộp, nộp thừa và nộp thêm? nếu vậy thì xử lý thế nào để quyết toán cho họ bây giờ ạ?

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Mình cũng đang băn khoăn. Nhân viên bên mình có mấy người chưa có mã số thuế nhưng họ chỉ làm ở mỗi công ty mình thôi và họ có giấy uỷ quyền cho công ty quyết toán. Mình không biết quyết toán cho mấy người này như thế nào đây. Có ai biết không chỉ giùm mình với:wall:

H

hthu150982

Guest
9/12/08
22
0
0
hn
Em cùng câu hỏi như trên ạ? Mà ko biết bây giờ lại đăng ký MST qua internet được chưa , đợt trước em gửi file ko được vì thấy bảo bị khoá lại rồi.

L

lityofthewalley

Sơ cấp
12/8/09
15
0
0
38
Ho chi minh
Bên Cty mình cũng mới thành lập, người lao động chỉ có Số CMND thôi, chưa được cấp MST. Khi làm tờ khai 05/KK- TNCN phần mềm tự nhảy từ ô số 7 đến ô số 14 luôn. Số liệu ở các ô 008 - 13 là lấy từ mẫu 05A KK và 05BK qua. Nhưng khi nhấn lệnh in thì mấy in ra 1 tờ trắng, không có sso liệu.
Nhờ mọi người hướng dẫn mình với nha. Cảm ơn nhiều nhiều

Sửa lần cuối:
N

nguyenthuy.minta7

Guest
27/2/06
38
1
8
41
Hà Đông
Bác ơi nếu ko check vào QT tại CQCT thì phần mềm sẽ ko tự động tính toán số thuế phải nộp, nộp thừa và nộp thêm? nếu vậy thì xử lý thế nào để quyết toán cho họ bây giờ ạ?

Nếu không tự động tính toán nộp thừa thiếu thì lấy căn cứ nào để trả lại nhân viên (nếu nộp thừa) hay thu thêm của nhân viên (nếu nộp thiếu) nhỉ?

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
mình vẫn ghi được bình thường mà ấy là 05/B còn )05/ A cũng không Được. mình cũng đang thắc mắc.

Sửa lần cuối:
L

luongkt

Guest
20/3/08
6
0
0
47
Mai Động, Hoàng Mai
Các bác ơi cho tôi hỏi làm quyết toán thuế TNCN theo phien bản 2.5 hoa QTTNCN 1.0. Hiện nay, Công ty tôi còn một số người mói đã làm hồ sơ đăng ký mã số thuế tại cục thuế nhưng đến nay vẫn chưa cấp thì không biết khai thuế thế nào. Vì trong tờ khai chỉ cho phép kê khai với những nguời đã có mã số thuế. Nhờ các bác tư vấn giùm.
Cảm ơn các bác

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
Các Bác cho em hỏi:
Khi em khai 05/A thì nhũng người có người phụ thuộc nhưng chưa đăng ký với chi cục thuế và lương của họ cũng chưa đến mức đóng thuế thì em có pải khai số người phụ thuộc o ah?
Cám ơn các Bác nhiều!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Các Bác cho em hỏi:
Khi em khai 05/A thì nhũng người có người phụ thuộc nhưng chưa đăng ký với chi cục thuế và lương của họ cũng chưa đến mức đóng thuế thì em có pải khai số người phụ thuộc o ah?
Cám ơn các Bác nhiều!
Bạn chưa đăng ký người phụ thuộc thì bạn ko thể khai vào mẫu 05A/BK

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Mình cũng đang băn khoăn. Nhân viên bên mình có mấy người chưa có mã số thuế nhưng họ chỉ làm ở mỗi công ty mình thôi và họ có giấy uỷ quyền cho công ty quyết toán. Mình không biết quyết toán cho mấy người này như thế nào đây. Có ai biết không chỉ giùm mình với:wall:
Họ chưa có MST thì ko thể ủy quyền cho cơ quan chi trả quyết toán đc dâu bạn ơi, để họ tự đi quyết toán hoặc bạn làm dang ký MST cảu cá nhân đó gửi lên thuế để họ cấp MST rồi quyết toán sau.

hue hue

hue hue

Cao cấp
7/1/10
226
1
18
Bắc ninh
em nghĩ là: họ là chính thức và đã co MST rồi thì khai vào 05/A chứ?
mà chưa đăng ký người phụ thuộc với thuế thì chưa được trừ niễn giảm thôi chứ?
Cám ơn bác Nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA