Báo cáo quyết toán thuế TNCN

• Thread starter emcoi
  • Ngày gửi
E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
Em có một vấn đề rất mong được các anh chị giúp đỡ em!
Công ty em thành lập năm 2007 nhưng chưa đăng ký lương và bảo hiểm, đến cuối năm cơ quan thuế có gửi cho bên em một công văn đề nghị các DN quyết toán thếu TNCN và TNDN, cty em đã đăng ký cấp mã số thuế TNCN cho nhân viên rồi,giờ em có phải làm báo cáo quyết toán thuế TNCN không ạ?
Anh chị giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonghn

Guest
16/4/07
47
1
6
Hà nội
Em có một vấn đề rất mong được các anh chị giúp đỡ em!
Công ty em thành lập năm 2007 nhưng chưa đăng ký lương và bảo hiểm, đến cuối năm cơ quan thuế có gửi cho bên em một công văn đề nghị các DN quyết toán thếu TNCN và TNDN, cty em đã đăng ký cấp mã số thuế TNCN cho nhân viên rồi,giờ em có phải làm báo cáo quyết toán thuế TNCN không ạ?
Anh chị giúp em với ạ.

đương nhiên là có em ạ. Mời em đọc kỹ Công văn 451 của Bộ tài chính nhé

V

vuhonghoa

Guest
19/11/10
10
0
0
Hà nội
Mọi người ơi giúp em với. Công ty em mới thành lập. Em lại là kế toán mới ra trường. Đang tới hạn nộp tờ khai khấu trừ thuế TNCN. Nhưng do công ty em mới thành lập vào tháng 10/2010 và tháng 11/2011 mới đi vào hoạt động. Em chưa làm đăng kí MST cho các thành viên trong Cty ( cả GĐ và PGĐ). Bây giờ em kê khai khấu trừ thuế TNCN cho GĐ và PGĐ vào phần cá nhân có hợp đồng lao đồng có được không ạ. Và nếu làm đăng ký MST thì bây giờ em làm có kịp cho quý 4 vừa rồi không ạ. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều