Xuất hóa đơn GTGT

• Thread starter phuonnt
  • Ngày gửi
P

phuonnt

Trung cấp
4/1/10
132
0
16
Hà Nội
Các bác giúp em vấn đề này với.
Cty em bán hàng cho một công ty họ đã thanh toán trước một nửa tiền và bên em đã giao hàng cho họ nhưng họ bảo viết hóa đơn thì viết cho chi nhánh của họ và nửa tiền còn lại thì chí nhánh ấy thanh toán nốt. Như vậy có được không và có cần giấy tờ gì kèm theo không.
Mong các bác chỉ giúp em với.
Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonnt

Trung cấp
4/1/10
132
0
16
Hà Nội
Có bác nào chỉ giúp em vướng mắc này với.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Các bác giúp em vấn đề này với.
Cty em bán hàng cho một công ty họ đã thanh toán trước một nửa tiền và bên em đã giao hàng cho họ nhưng họ bảo viết hóa đơn thì viết cho chi nhánh của họ và nửa tiền còn lại thì chí nhánh ấy thanh toán nốt. Như vậy có được không và có cần giấy tờ gì kèm theo không.
Mong các bác chỉ giúp em với.
Em cám ơn nhiều.
Làm chắc ăn bạn nên làm hợp đồng giao nhận hàng trong hợp đồng nêu rỏ loại hàng thời gian giao nhận phương thức thanh toán,nói chung là nêu rỏ mọi khoản trên hợp đồng.

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Theo mình thì việc viết hóa đơn cho Cty hoặc chi nhánh thì không thành vấn đề ,quan trọng là cty bạn có lấy tiền được hay không ,đặc biệt có HĐ có giá trị lớn .Vì vậy bạn phải thống nhất và làm hợp đồng rõ ràng nhất là điều lệ giao hàng và thanh toán với tổng cty đó và chi nhánh cty đó .
Chúc may mắn!!

M

mainguyen143

Guest
23/2/10
3
0
0
Đồng Nai
Sẳn nói vụ cty và chi nhánh cho mình hỏi:
Cty mình đứng ra ký hợp đồng, trả tiền cho các nhà thầu xây dựng cũng như các nhà cung cấp máy móc thiết bị để xây dựng chi nhánh cho cty mình, tất nhiên họ sẽ xuất hoá đơn cho cty mình. Hiện tại chi nhánh cty mình vừa đi vào hoạt động (hạch toán độc lập), hiện tại mình làm hồ sơ hoàn thuế, họ bắt mình phải xuất hoá đơn điều chuyển toàn bộ nhà máy cho chi nhánh.
Các bạn thấy sao, góp ý cho mình với. Thân!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Sẳn nói vụ cty và chi nhánh cho mình hỏi:
Cty mình đứng ra ký hợp đồng, trả tiền cho các nhà thầu xây dựng cũng như các nhà cung cấp máy móc thiết bị để xây dựng chi nhánh cho cty mình, tất nhiên họ sẽ xuất hoá đơn cho cty mình. Hiện tại chi nhánh cty mình vừa đi vào hoạt động (hạch toán độc lập), hiện tại mình làm hồ sơ hoàn thuế, họ bắt mình phải xuất hoá đơn điều chuyển toàn bộ nhà máy cho chi nhánh.
Các bạn thấy sao, góp ý cho mình với. Thân!

Do Chi nhánh hạch toán độc lập nên họ yêu cầu như vậy là đúng rồi, khi xuất hoá đơn cho Chi nhánh liệu Cty bạn còn thuế để hoàn không hay là để Chi nhánh hoàn ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA