Điều chỉnh giảm hóa đơn thì làm thế nào ạh ?

• Thread starter thuyvan2303
  • Ngày gửi
T

thuyvan2303

Sơ cấp
1/6/09
5
0
1
TP. Ho Chi Minh
Trường hợp của bên em là xuất hóa đơn cho khách hàng, đã xuất với giá A là giá trước thuế, nhưng giờ khách hàng điều chỉnh lại hợp đồng với giá A là giá đã bao gồm thuế. Vậy em nên lập biên bản điều chỉnh giảm, và lập hóa đơn điều chỉnh giảm (mà em chưa từng lập nên cũng k bik), hay là thu hồi hóa đơn đó về rồi xuất lại HĐ khác ah ??? Anh chị có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn thì vui lòng giúp em cho em xin mẫu với ạh.Mail của em là: thuyvan2303@gmail.com ! Em xin chân thành cảm ơn anh chị !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honghanh85

Trung cấp
20/12/07
50
0
0
VN
Cái này thì em nên thu hồi lại hóa đơn, lập biên bản hủy rồi xuất hóa đơn mới. Điều chỉnh mấy vụ này ớn lắm.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Trường hợp của bên em là xuất hóa đơn cho khách hàng, đã xuất với giá A là giá trước thuế, nhưng giờ khách hàng điều chỉnh lại hợp đồng với giá A là giá đã bao gồm thuế. Vậy em nên lập biên bản điều chỉnh giảm, và lập hóa đơn điều chỉnh giảm (mà em chưa từng lập nên cũng k bik), hay là thu hồi hóa đơn đó về rồi xuất lại HĐ khác ah ??? Anh chị có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn thì vui lòng giúp em cho em xin mẫu với ạh.Mail của em là: thuyvan2303@gmail.com ! Em xin chân thành cảm ơn anh chị !

Phải thu hồi hoa đơn về, lập biên bản hủy hóa đơn với lý do như bạn nói ở trên đó.
Nhưng k được xé liên 1 và 3 ra nhe, phải để nguyên trong cuốn đó nhe.

T

trinhthinguyen

Guest
5/3/10
6
0
0
38
Ha Noi
ở công ty em chị kế toán không biết lại xé cả liên 3 ra để đem sang cho khách hàng ký, sau khi làm biên bản huỷ hoá đơn có bị sao không ạ!

T

thuhatho

Guest
8/1/09
2
0
0
hà nội
Kê khai hoá đơn thành 2 lần

Cả nhà ơi cho em hỏi chút. Tháng 12/2009 do nhầm lẫn em đã kê khai 1 hoá đơn thành 2 lần nên làm tăng doanh thu nhưng không tăng thuế GTGT ( hoá đơn này không chịu thuế GTGT). Đến tháng 3 khi làm BC TC em mới phát hiện ra. Giờ em làm điều chỉnh kê khai bổ sung hoá đơn GTGT có được không ah. Em phải làm những gì và có bị phạt không ah? Mức phạt là bao nhiêu ah? Xin trả lời gấp cho em với. Cảm ơn cả nhà nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA