Nộp thuế trong kế toán Trường học.

• Thread starter phuongtuongduong0610
  • Ngày gửi
P

phuongtuongduong0610

Guest
17/3/10
24
0
0
35
Nghệ An
Trường em là trường trung cấp tư thục, mấy hôm bên Thuế họ gọi nhắc nhở nộp kê khai thuế, em chưa rõ nên làm như thế nào, và nên kê khai những gì và như thế nào nữa. em đang sử dụng phần mềm 2.1.0 liệu có phải đổi không?
Giúp em nhé! Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DHNTTPHCM

Guest
11/3/10
1
0
0
TPHCM
Trường em là trường trung cấp tư thục, mấy hôm bên Thuế họ gọi nhắc nhở nộp kê khai thuế, em chưa rõ nên làm như thế nào, và nên kê khai những gì và như thế nào nữa. em đang sử dụng phần mềm 2.1.0 liệu có phải đổi không?
Giúp em nhé! Em cảm ơn

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM

Chào bạn.
Chắc bạn mới đi làm kế toán!
- Trường bạn thành lập lâu chưa, và đã làm thủ tục đăng ký ban đầu với thuế chưa, nếu chưa thì tiến hành làm cho kịp thời gian quy định.
- Tiếp theo bạn xem phiếu chuyển của cục thuế, là ký hạch toán bắt đầu khi nào. Bạn theo đó mà làm tờ khai thuế tháng, quý theo quy định. (Không phát sinh bạn vẫn phải nộp tờ khai)
Tôi khuyên bạn tốt nhất lên phòng tuyên truyền thuế nơi quản lý cơ quan bạn để được hướng dẫn cho chính xác hơn.
Thân.

P

phuongtuongduong0610

Guest
17/3/10
24
0
0
35
Nghệ An
Trường mình lập báo cáo thuế theo tháng thấy lập tờ khai từ tháng 06/2009 tới nay nhưng mấy tháng nay mình không hiểu rõ chứng từ thì thu thập và khai như thế nào. Mình mới đi làm mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA