Mã số thuế cá nhân cho lao động hợp đồng 3 tháng

• Thread starter hongvangcuoi
  • Ngày gửi
H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
Chào các anh chị trên diễn đàn, cty em mới thành lập tháng 4/2009, em làm hợp đồng thuê lao động 3 tháng một, em muốn hỏi là những lao động ký hợp đồng 3 tháng có phải làm mã sô thuế cá nhân không, nhân viên ở cty em không ký hợp đồng lâu dài vậy có phải làm MST cho từng ng không ? bay jo sắp quyết toán thuế TNCN nhưng cả giám đốc và tất cả nhân viên cả đã nghỉ việc trước và hiện đang làm vẫn chưa có MST cá nhân, em phải làm j bây jo ?
Mong các anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Chào các anh chị trên diễn đàn, cty em mới thành lập tháng 4/2009, em làm hợp đồng thuê lao động 3 tháng một, em muốn hỏi là những lao động ký hợp đồng 3 tháng có phải làm mã sô thuế cá nhân không, nhân viên ở cty em không ký hợp đồng lâu dài vậy có phải làm MST cho từng ng không ? bay jo sắp quyết toán thuế TNCN nhưng cả giám đốc và tất cả nhân viên cả đã nghỉ việc trước và hiện đang làm vẫn chưa có MST cá nhân, em phải làm j bây jo ?

Theo mình thấy là bạn nên đăng ký mã số thuế (ĐKMST) cho tất cả những người hiện còn làm việc tại cty. Mình thấy việc ĐKMST qua mạng nhanh và cũng đơn giản. Có lẽ bạn sẽ nhận được MST trước 31/05/2010 là thời hạn cuối nộp quyết tóan. Bạn vào trang web này nhé :
http://www.hcmtax.gov.vn/News1.aspx?itermid=2801
sẽ có hướng dẫn cụ thể về ĐKMST qua mạng.
Còn những nhân viên đã nghỉ việc thì khi làm QT bạn ghi số CMT cũng được.

G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Mình nghĩ việc nên làm ngay bây giờ là bạn làm thủ tục đăng ký MST cho họ ngay, đk rất đơn giản mà. còn việc quyết toán thuế bạn cứ bình tĩnh, vì phần mềm hình như đang trong thời gian nâng cấp thì phải và được gia hạn nộp quyết toán đến 31/5. Bạn cứ từ từ nghe ngóng đã nhé!
Thân.

H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
thông tin trong webketoan là lùi thời hạn quyết toán thuế TNCN nhưng em tìm trong trang web của Bộ tài chính và của Tổng cục thuế không có văn bản nào thông báo cụ thể về việc đó, không biết webketoan lấy căn cứ ở đâu để thông báo như vậy.
Bây jo em phải đăng ký MST cho những nhân viên hiện còn đang làm việc đúng không ạ ?

H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
thông tin trong webketoan là lùi thời hạn quyết toán thuế TNCN nhưng em tìm trong trang web của Bộ tài chính và của Tổng cục thuế không có văn bản nào thông báo cụ thể về việc đó, không biết webketoan lấy căn cứ ở đâu để thông báo như vậy.
Bây jo em phải đăng ký MST cho những nhân viên hiện còn đang làm việc đúng không ạ ?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
- Trang TCT cập nhật từ ngày 18/03/2010 rồi bạn ạ!

Sửa lần cuối:
G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
uh. Bạn đk MST cho họ đi. Nếu đến lúc phải làm quyết toán mà bạn vẫn chưa có MST cho họ thì bạn nhập số CMT là đc. Tốt nhất bạn ko phải đắn đo vc có đc gia hạn hay ko. Bạn cứ down 2.5 về và làm theo hướng dẫn, in sẵn ra. Nếu ko đc ra hạn thì ta sẵn đó mà nộp, ko phải vội vàng.hii
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA