Mỗi tuần một chuyên đề

[BUG] Báo lỗi cho HTKK 2.5.1 ngày 18.03.2010

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kimthoa87

Sơ cấp
6/10/09
12
0
1
36
Hà Nội
anh chị cho em hỏi làm sao down 2.5.1 về đc bây giờ ạ? Em dowmn hoài nhưng nó toàn báo lỗi và ra file nén ở dạng PDF, không giải nén đc. Bác nào biết chỉ giùm em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
XIn hỏi mình nộp quyết toán năm 2009 vẫn in mã vạch trên phần mềm HTKK 2.1.0. Mình vẫn chưa dùng phần mềm 2.5.1, không biết khi nộp thì có vấn đề gi không. Có bạn nào vẫn sử dụng 2.1.0 cho quyết toán 2009 không vậy

M

minhbt

Trung cấp
8/4/09
76
1
0
hà nội
Nghỉ thai sản thì vẫn được giảm trừ gia cảnh chứ? Họ vẫn phải ăn uống, chi tiêu chứ? Nên giảm trừ gia cảnh 24tr là đúng. Mình ko thấy chỗ nào quy định nghỉ thai sản ko được giảm trừ cả.

NV mới vào làm từ T9/2009, cam kết ko có thu nhập ở nơi khác thì vẫn được giảm trừ 24 tr vì QT TNCN là quyết toán theo năm, (riêng năm 2009 quyết toán 6 tháng cuối). Tổng thu nhập của NV này cho 6 tháng là tổng lương từ T9-T12/09 Cty bạn trả cho họ.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
anh chị cho em hỏi làm sao down 2.5.1 về đc bây giờ ạ? Em dowmn hoài nhưng nó toàn báo lỗi và ra file nén ở dạng PDF, không giải nén đc. Bác nào biết chỉ giùm em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều.

Khả năng Máy tính của Bạn ko có phần mền giải nén WinRAR. Nên ko giải nén được. Bạn kiểm tra lại nếu ko có thì cài vào.
Chúc Bạn thành công!

T

tinhhanh

Sơ cấp
21/7/09
5
0
0
43
TPHCM
Các bạn cho mình hỏi có ai bị lỗi như trường hợp của minh không và cho xin cách khắc phục:
Khi mình mở kê khai bổ sung ở bản 2.5.1 bị báo là "Run-time error '9': Subcription out of range".

Sau khi có thông báo lỗi trên, bạn vẫn để nguyên thông báo lỗi đó và nhấn Ctrl+Alt+Delete, chọn Task Manager->Applications->End Task HTKK 2.5.1. Sau đó ra Desktop xem có biểu tượng HTKK và thử kiểm tra lại nhé.

C

chau81vn

Guest
23/10/08
4
0
0
Nha Trang
Phần mềm 2.5.1 khi nhập file dữ liệu thuế GTGT từ excel vào thi không nhập được ?
bác nào làm được xin chỉ giúp em ?
thanks

C

chau81vn

Guest
23/10/08
4
0
0
Nha Trang
XIn hỏi mình nộp quyết toán năm 2009 vẫn in mã vạch trên phần mềm HTKK 2.1.0. Mình vẫn chưa dùng phần mềm 2.5.1, không biết khi nộp thì có vấn đề gi không. Có bạn nào vẫn sử dụng 2.1.0 cho quyết toán 2009 không vậy

cơ quan quản lý thuế ở minh vẫn nhận QT 2.1 bình thường bạn à

N

nmkhai

Guest
15/4/10
3
0
0
40
HCM
Các anh(chị) giúp giùm em khi import dư lịêu bảng kê thì tỉ lệ ra là 500% , 1000%

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Các anh(chị) giúp giùm em khi import dư lịêu bảng kê thì tỉ lệ ra là 500% , 1000%

Trong File Exel Bạn định dạng Dữ liệu cột J (Thuế suất) định dạng theo % (Percentage) là OK.
Chúc Bạn thành công!

W

work_on2006

Guest
6/12/06
6
0
0
47
Hà Nội
Ai giúp mình xem có phải lỗi của phần mềm 2.5.1 ra ngày 9 thang 4 năm 2010 bị lỗi không với.
- Minh muốn nhập chỉ tiêu 20, 21 tờ khai t3 này điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào.
Nhưng khi nhập tuân thủ các bước từ chỉ tiêu 11 xuống, đến chỉ tiêu 17 , nhảy xuống luôn chỉ tiêu 23.
- Ai cũng bị phần này hướng dẫn giúp với !. Gấp quá rồi mà sắp hết thời hạn pải đi nộp tháng 3
Xin cảm ơn nhiều! ! ! ...
P/s : Mình đã thử gỡ ra, tải lại ở web của chúng ta cài lại tới 3 lần . Ai hảo tâm thử hộ chỉ tiêu này ở máy các bạn xem có bị lỗi không, chỉ giúp minh với . Thanks!

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Ngày xưa bạn muốn giảm thuế GTGT đầu vào thì làm tờ khai bổ sung của tháng kê khai sai theo mẫu 01/KKBS. Tuy nhiên, hôm nay mình làm thử : thấy xem trước khi in thì thấy nó cập nhật tốt. Nhưng khi in ra nó lại ra tờ khai GTGT của tháng mình điều chỉnh mà số liệu không thay đổi (có nghĩa là kh có in ra TK bổ sung)

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
To work on06:
Cuối cùng mình đã làm theo cách mấy bạn chỉ, mở TK tháng này (3) thêm phụ lục 01/03GTGT và làm điều chỉnh trên đó. Vậy là xong.

Tuy nhiên, vẫn ấm ức vì không hiểu nó vẫn để cái mục tờ khai BS để làm gì?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ngày xưa bạn muốn giảm thuế GTGT đầu vào thì làm tờ khai bổ sung của tháng kê khai sai theo mẫu 01/KKBS. Tuy nhiên, hôm nay mình làm thử : thấy xem trước khi in thì thấy nó cập nhật tốt. Nhưng khi in ra nó lại ra tờ khai GTGT của tháng mình điều chỉnh mà số liệu không thay đổi (có nghĩa là kh có in ra TK bổ sung)

Vẫn khai BS bình thường mà bạn, tôi vừa thử xong trường hợp như bạn nói trên HTKK 2.5.1:

C

CunvaTit

Guest
10/3/10
1
0
0
Hà nội
Cứu em các bác ơi. Ai gặp trường hợp này trong phiên bản 2.5.1 rồi giúp em với.
Nay em vào mục công cụ tra cứu tờ khai của kỳ trước máy báo lỗi Run-Time error '9', giờ sao các Bác?
Bạn thử xem lại phần cài đặt Regional and Language Options, ở Control Panel, chọn ngôn ngữ là Enghish (UK), chỉnh lựa chọn "short date" theo định dạng dd mm yyyy (thay vì yyyy mm dd). Máy PC của mình khi làm xong như vậy thì hết lỗi "run time error".

D

dusan

Guest
15/4/10
2
0
0
59
Ha Noi
phần mềm HTKK2.5.1

Các bạn ơi ! Tôi thành viên mới toe đây , tôi đang đánh vật với việc quyết toán thuế TNCN năm 2009 đay vì khi tôi sử dụng PMHTKK2.5.1 để lập QT thuế TNCN thì trường hợp NLD làm việc dưới 6 tháng ( ví dụ chị A làm việc từ T10/2009)tính số thuế phải nộp Ko đúng vì phần giảm trừ bản thân mặc định luôn là 24Tr nên KQ cuối cùng số thuế PN KO đúng. Các Bác có gặp truòng hợp này Ko? Còn nũa ạ những người ko có MST thì dùng số CMTND nhung PM vẫn báo lỗi. Vạy là sao các bạn ơi . Hình như tại PM hay sao ấy ? hay do tôi thao tác chua đúng, Bác nào biết giúp tôi với. Rất cám ơn các bạn

T

Thuynk

Sơ cấp
15/7/09
13
0
0
63
Hà Nôi
Các bạn ơi ! Tôi thành viên mới toe đây , tôi đang đánh vật với việc quyết toán thuế TNCN năm 2009 đay vì khi tôi sử dụng PMHTKK2.5.1 để lập QT thuế TNCN thì trường hợp NLD làm việc dưới 6 tháng ( ví dụ chị A làm việc từ T10/2009)tính số thuế phải nộp Ko đúng vì phần giảm trừ bản thân mặc định luôn là 24Tr nên KQ cuối cùng số thuế PN KO đúng. Các Bác có gặp truòng hợp này Ko? Còn nũa ạ những người ko có MST thì dùng số CMTND nhung PM vẫn báo lỗi. Vạy là sao các bạn ơi . Hình như tại PM hay sao ấy ? hay do tôi thao tác chua đúng, Bác nào biết giúp tôi với. Rất cám ơn các bạn

không có CMT vào phần mềm không bị báo lỗi đâu và vẫn kết xuất ra gửi cơ quan thuế được, nhưng trên tờ khai 05A/BK-TNCN thì khoản giảm trừ được định vị sẵn cho nên không thể sửa được, đành phải chấp nhận thôi

M

meochip

Guest
15/5/07
20
0
0
NINH BÌNH
cả nhà cho mình hỏi một chút. Mình đang làm quyết toán TNCN trên 2.5.1 phiên bản mới nhất.Trong phụ lục 05A/BK-TNCN, công ty mình có 50 nhân viên, mặc dù đã thêm dòng và nhập toàn bộ số liệu của 50 NV vào nhưng khi lưu lại, phần mềm chỉ cho lưu 32 dòng tương ứng với 32 người.Mình phải làm như thế nào đây,mọi người cho ý kiến nhé.Thanks

B

binhkrb

Sơ cấp
3/2/06
29
0
1
63
PHAN RANG NINH THUẬN
chỉ tiêu 19 và 21 trong mẩu 01GTGT sao ko cho ghi vậy các bác ơi
làm bên khai bổ sung rồi cũng ko thấy báo tăng giảm thuế các bác rành chỉ giúp mình với
cái 2.5.1 này mới nên mình không rành
xin cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối:
T

ThaiVo

Guest
22/3/07
1
0
1
61
Sài Gòn
Cám on bạn quá xá
Nếu tôi mà phụ trách víệc viết cái phần mềm báo hại (HTKK) này tôi còn cám on bạn 1 tỷ lần nữa!

H

hoangkimloanco

Guest
29/6/09
2
0
0
Tp.HCM
Chào anh kế toán già gân !
Lần đầu tiên mình tham gia chương trình này.mấy ngày nay mình ăn không ngon ngủ không yên vì phần mềm HTKKT 2.5.1 .Những dữ liệu báo cáo thuế từ năm 2008 .2009 và 3 tháng của năm 2010 đã bị xóa sạch . Bây giờ có cach nào khôi phục lại dữ liệu của tc các năm đó không anh !cứu em với .cám ơn anh vạn lần.Nếu nhập lại những 3 năm chắc em chết mất .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA