Quyết toán thu nhập cá nhân

• Thread starter thanhphovinh
  • Ngày gửi
T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an
Các anh chị giúp em với, em nộp báo cáo tài chính năm 2009 nhưng em không nộp quết toán thuế TNCN vì công ty em không ai có thu nhập trên 5triệu. Nhưng giờ bên thuế bảo phải nôp TNCN vậy giờ em chỉ cần nộp bổ sung TNCN hay là lấy báo cáo tài chính năm về làm lại ạ? Có vấn đề này nữa em muốn hỏi là theo hướng dẫn thì quyết toán TNCN theo mẫu 05/KK-TNCN nhưng trong phần mềm HTKK thì không co mẫu 05 chỉ có mẫu 01,02,03,04 vậy thì lấy mẫu 05 ở đâu anh chị nhỉ? Em mới vào nghề mong anh chị giúp đỡ ạ, chúc anh chị luôn thành công trong công việc và cuộc sống!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các anh chị giúp em với, em nộp báo cáo tài chính năm 2009 nhưng em không nộp quết toán thuế TNCN vì công ty em không ai có thu nhập trên 5triệu. Nhưng giờ bên thuế bảo phải nôp TNCN vậy giờ em chỉ cần nộp bổ sung TNCN hay là lấy báo cáo tài chính năm về làm lại ạ? Có vấn đề này nữa em muốn hỏi là theo hướng dẫn thì quyết toán TNCN theo mẫu 05/KK-TNCN nhưng trong phần mềm HTKK thì không co mẫu 05 chỉ có mẫu 01,02,03,04 vậy thì lấy mẫu 05 ở đâu anh chị nhỉ? Em mới vào nghề mong anh chị giúp đỡ ạ, chúc anh chị luôn thành công trong công việc và cuộc sống!
- UD HTKK2.5.1; QTTNCN 1.0 mở phần quyết toán thuế TNCN

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Đã có CV của Bộ TC (3124 ngày 15/3/2010) dời ngày nộp QT thuế TNCN năm 2009 đến hết ngày 31/5/2010 rồi, bạn cứ thong thả nhé.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Bạn là công ty thì dùng PM 2.5.1 trong phần Quyết toán Thuế thu nhập cá nhân sẽ có đầy đủ các mẫu biểu về QT năm
Còn cái bạn nói chỉ có TK 01 02 03 04 đó là kê khai tháng và quý
Thân

T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an
Em cảm ơn các anh chị, khi tải các phần mềm đó về sử dụng thì em thấy khi quyết toán thu nhập cá nhân phần mềm trên mặc định kỳ tính thuế là năm 2009 trong khi đó thực ra thì kỳ tính thuế là từ 01/07/2009 đến 31/12/2009. Vậy làm thế nào để sửa lại kỳ tính thuế được ạ, em xin cảm ơn, mong các anh chị giúp đỡ

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Em cảm ơn các anh chị, khi tải các phần mềm đó về sử dụng thì em thấy khi quyết toán thu nhập cá nhân phần mềm trên mặc định kỳ tính thuế là năm 2009 trong khi đó thực ra thì kỳ tính thuế là từ 01/07/2009 đến 31/12/2009. Vậy làm thế nào để sửa lại kỳ tính thuế được ạ, em xin cảm ơn, mong các anh chị giúp đỡ
- Làm trên phần mềm QT về thuế TNCN 2009 bạn không cần quan tâm đến điều đó, họ ngầm định rồi. Làm bằng tay thì mới phải ghi thôi!

T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an
- Làm trên phần mềm QT về thuế TNCN 2009 bạn không cần quan tâm đến điều đó, họ ngầm định rồi. Làm bằng tay thì mới phải ghi thôi!

Vâng ạ, em cảm ơn. Có vấn đề này em muốn hỏi luôn là bên em chưa có mã số thuế cá nhân cho các nhân viên, vậy các biểu 05A và 05B phần mã số thuế em để trống ạ? Hix, em mới đi làm nên bỡ ngỡ quá, cái gì cũng phải hỏi, không dám....làm liều!

G

gamoi2989

Trung cấp
15/1/10
65
0
0
Ha noi
Vâng ạ, em cảm ơn. Có vấn đề này em muốn hỏi luôn là bên em chưa có mã số thuế cá nhân cho các nhân viên, vậy các biểu 05A và 05B phần mã số thuế em để trống ạ? Hix, em mới đi làm nên bỡ ngỡ quá, cái gì cũng phải hỏi, không dám....làm liều!
uh, bạn cứ điền số CMT vào thôi ( nhưng ko được tích vào phần quyết toán tại cơ quan thuế). Công ty mình cũng có mấy trường hợp ko có MST mà, mình cũng làm vậy.

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG

Phần MST thì để trống, nhưng phần số CMND thì ghi đầy đủ nhé!

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ko có MST thì để trống, nhưn phải điền CMT của họ vào.

Tút nhứt là ko nên giấu dốt, nên hỏi. Mọi người cũng nhiệt tình chỉ bảo mà

P

Pooh87

Guest
5/2/09
4
0
0
HN
Các anh chị cho em hỏi nhé. Công ty em có mấy bác đăng ký người phụ thuộc nhưng chưa nộp hồ sơ cho thuế... Vậy quyết tóan em nộp bảng QT 05/KK-TNCN, bảng 05A/BK-TNCN. Còn hồ sơ người phụ thuộc và giấy ủy quyền quyết tóan thuế TNCN theo mẫu 04-2/TNCN ban hành theo TT60/2007TT-BTC nữa, em có phải nộp kèm không ạ?
Anh chị nào bít thì chỉ cho em với.
Cảm ơn mọi người trước!!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Các anh chị cho em hỏi nhé. Công ty em có mấy bác đăng ký người phụ thuộc nhưng chưa nộp hồ sơ cho thuế... Vậy quyết tóan em nộp bảng QT 05/KK-TNCN, bảng 05A/BK-TNCN. Còn hồ sơ người phụ thuộc và giấy ủy quyền quyết tóan thuế TNCN theo mẫu 04-2/TNCN ban hành theo TT60/2007TT-BTC nữa, em có phải nộp kèm không ạ?
Anh chị nào bít thì chỉ cho em với.
Cảm ơn mọi người trước!!

Chưa nộp hồ sơ chứng minh người phụ thuộc thì khi nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN bạn nộp kèm theo hồ sơ chứng minh luôn
Thân

T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an
ko có MST thì để trống, nhưn phải điền CMT của họ vào.

Tút nhứt là ko nên giấu dốt, nên hỏi. Mọi người cũng nhiệt tình chỉ bảo mà

OK, em nhất trí quan điểm thế nên...em tiếp tục hỏi đây ạ, hix: công ty em không có ai thu nhập tren 5 triệu cả, cao nhất có 3 triệu thôi, và cũng toàn là đội ngũ trẻ chưa có gia đình và một điều nữa là công ty em thay nhân viên liên tục, cứ làm được vài tháng mà không làm được việc là cho nghỉ ngay. Vậy khi quyết toán thì các mục như: các khoản giảm trừ, chi tiết kết quả quyết toán thay cho người nộp thuế thì em không cần quan tâm đâu nhỉ. Em chỉ khai báo thu nhập để cho cơ quan thuế quản lý thôi phải không ạ?