Thời hạn quyết toán thuế TNCN?

• Thread starter uocmoxanhbn2009
  • Ngày gửi
U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Chào cả nhà!
Mình ko biết thời hạn quyết toán thuế TNCN chính xác là khi nào. Mình vừa đọc đc bài trên WKT:
"Để tạo điều kiện thuận lợi cho các đơn vị chi trả thu nhập và các cá nhân có thể thực hiện tốt được việc kê khai quyết toán thuế TNCN, đề nghị các Cục thuế hướng dẫn các đơn vị chi trả và cá nhân được phép nộp hồ sơ quyết toán thuế đến hết ngày 31/5/2010"
Vậy không biết thông tin này có chính xác ko vậy?
Mong mọi ng giúp mình với ko thì để đến bấy giờ mà bị nộp muộn thì nguy lắm!
Cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanthai

Guest
2/2/08
11
1
0
Hà Tây
Kéo dài thời hạn quyết toán thuế TNCN đến 31-5-2010

Ông Đặng Hạnh Thu, Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế vừa ký quyết định gia hạn thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế thu nhập cá nhân đến ngày 31-5 thay vì kết thúc vào cuối tháng 3 như quy định ban đầu.

Theo Tổng cục Thuế, việc gia hạn thời gian nộp hồ sơ thêm hai tháng là để tạo điều kiện cho các đơn vị chi trả thu nhập và người nộp thuế thực hiện tốt việc kê khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân.

Hơn nữa, đây là năm đầu tiên quyết toán theo Luật thuế thu nhập cá nhân, việc nhận hồ sơ khai quyết toán mới bắt đầu cuối tháng 2 sau khi Tổng cục Thuế ban hành các mẫu biểu, tờ khai mới nên đến nay nhiều đơn vị, cá nhân nộp thuế vẫn chưa nắm hết quy định mới.

Châu Giang
(Trích đăng từ Báo Tuổi Trẻ Online)

http://www.longan.gov.vn/chinhquyen/cthue/Pages/Keo-dai-thoi-han-quyet-toan-thue-den-31-5.aspx

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA