mức tính thuế TNCN

• Thread starter emcoi
  • Ngày gửi
E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
Em chào anh chị!
anh chị nào biết thì giúp em với ạ, cty em có 4 nhân viên và GĐ,có 2 nv đã ký hợp đồng lao động và có mã số thuế tncn rồi thì khi quyết toán thuế tncn năm 2009 em kê hai nv đó vào 05A, còn 2 nhân viên chưa ký hợp đồng lao động và chưa có mã số thuế thì em kê vào 05B,nhưng đã có 1 nv làm hết tháng 12/09 thì nghỉ nhưng em vẫn kê vào 05B như thế có đúng ko ạ? và anh chị có thể nói cho em biết được mức thuế tncn là bao nhiêu % ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em chào anh chị!
anh chị nào biết thì giúp em với ạ, cty em có 4 nhân viên và GĐ,có 2 nv đã ký hợp đồng lao động và có mã số thuế tncn rồi thì khi quyết toán thuế tncn năm 2009 em kê hai nv đó vào 05A, còn 2 nhân viên chưa ký hợp đồng lao động và chưa có mã số thuế thì em kê vào 05B,nhưng đã có 1 nv làm hết tháng 12/09 thì nghỉ nhưng em vẫn kê vào 05B như thế có đúng ko ạ? và anh chị có thể nói cho em biết được mức thuế tncn là bao nhiêu % ko ạ?

Nếu nhân viên làm hết tháng 12/2009 đồng thời không có thu nhập ở đâu nữa và họ ủy quyền QT thuế thu nhập cho công ty bạn thì bạn vẫn kê ở bảng kê 05A và áp dụng vào biểu thuế lũy tiến từng phần trong TT 84 để tính thuế

Còn những người mà kê trong bảng 05B thì khấu trừ 10% thuế
Thân