hệ thống tài khoản kế toán

• Thread starter kosal
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kosal

Guest
5/8/05
12
0
0
43
ho chi minh city
Theo mình được biết thì hệ thống tài khoản việt nam mỗi năm mỗi có thay đổi thêm, không biết là trong diễn đàn này có ai giúp cho mình có được một bảng hệ thống tài khoản mới nhất không ? vì mình đang rất cần nó mà mình không đủ tiền mua.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình thì có TK mới nhất nhưng đánh máy thì lâu lắm, cho mình địa chỉ mình gửi cho bản photo nhỉ?

Hay là anh tranvanhung scan lên thư viện cho mọi người đi.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Nguyen Tu Anh nói:
Mình thì có TK mới nhất nhưng đánh máy thì lâu lắm, cho mình địa chỉ mình gửi cho bản photo nhỉ?

Hay là anh tranvanhung scan lên thư viện cho mọi người đi.

Ban oi, cho minh xin voi nhe. Cam on ban nhieu
nonvaicodao@yahoo.com

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Đâu phải hệ thống TK kế toán mỗi năm một thay đổi đâu. Mới chỉ thay đổi cách đây chừng hai năm. Bây giờ bổ sung thêm một số TK mới 515, 635, 623, 242 và bỏ một số TK cũ 721,821 và đổi tên một số TK 711- TN khác, 811- Chi phí khác . Còn lại đa số các TK cũ vẫn giữ nguyên. Cái chính là cách hạch toán các tài khoản này như thế nào cho hợp lý. Bạn mua sách để học mình nghĩ nên đầu tư, vừa xem TK mới lại vừa xem cách hạch toán rất bổ ích và cần thiết. Chung tiền nhau để mua sách cho tiết kiệm thí cần thiết hơn đấy . hà hà

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Các bạn lấy DANH MỤC HỆ THỐNG TÀI KHOẢN KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP (Ban hành theo Quyết định số 1141/TC/QĐ/CĐKT đã sửa đổi, bổ sung áp dụng cho doanh nghiệp lớn và doanh nghiệp nhà nước từ 2002 đến 30-03-2005) tại đây nhé!

Đính kèm

• He thong tai khoan ke toan doanh nghiep.rar
    10.8 KB · Lượt xem: 1,389
H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Tớ ko thể đọc được hệ thống tài khoản của bạn TA gửi, chỉ cho tớ cách daowwn
về máy để đọc với.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Bạn click trực tiếp hoặc Save target as đều được mà. Nói chung bạn cứ down về máy của mình rồi dùng Winrar hoặc một phần mềm nào đó để giải nén là đọc được thôi ...

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Các bạn download phần mềm này về máy để giải nén file nhé!

Đính kèm

• WinRAR v3.50 Final.ziip.zip
    965 KB · Lượt xem: 498
E

echop

Guest
25/8/04
53
0
0
113
vietnam
Ồ, cái update đến bây giờ là cái này Thông tư số: 23/2005/TT-BTC Hướng dẫn kế toán thực hiện sáu (06) chuẩn mực kế toán ban hành theo Quyết định số 234/2003/QĐ-BTC
ngày 30/12/2003 của Bộ trưởng Bộ Tài chính
Có thể vào website của BTC để download về

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hệ thống tài khoản kế toán có ở trong các Thông tư hướng dẫn thực hiện chuẩn mực kế toán ư? Không có đâu bạn ạ.

E

echop

Guest
25/8/04
53
0
0
113
vietnam
ôi giời, bó tay. Hệ thống tài khoản thì vẫn là cái QĐ1141nhưng các sửa đổi bổ sung thi phải tìm trong các thông tu hướng dẫn các chuẩn mực kế toán mới ban hành chứ. Không update ở đấy mà cứ khư khư cái 1141 thì người ta cuời cho đấy.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn đã kịp nhìn dòng chữ mình viết khi gửi file lên chưa? Và cũng đã kịp ngó qua cái file đó chưa vậy?

Nguyen Tu Anh nói:
Các bạn lấy DANH MỤC HỆ THỐNG TÀI KHOẢN KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP (Ban hành theo Quyết định số 1141/TC/QĐ/CĐKT đã sửa đổi, bổ sung áp dụng cho doanh nghiệp lớn và doanh nghiệp nhà nước từ 2002 đến 30-03-2005) tại đây nhé!

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Sao mỗi cái hệ thống tài khoản mới sửa đổi bổ sung mà các bạn tranh luận lâu thế nhỉ. Đúng như Tú Anh nói trong hệ thống 6 chuẩn mực kế toán mới người ta không liệt kê bảng hệ thống tài khoản cả. Còn như echop nói thì hệ thống chuẩn mực mới giúp người ta hạch toán một số tài khoản mới. Nhưng mục đích của tungson la cần hệ thống tài khoản cơ mà. Sao echop lại nói với Tú Anh như vậy . Nếu không có cái 1141 thì làm gì có cái sửa đổi bổ sung. Mà thực ra thì sửa đổi chỉ đếm trên đầu ngón tay bất kỳ người học hay yêu thích kế toán đều có thể đọc và hiểu được .

Sửa lần cuối:
N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
thỉnh thoảng mấy bác ở Bộ Tài Chính cứ muốn thử tài kiên nhẫn của bà con web mình chơi nên mới sửa đổi, bổ sung chứ nhỉ? Mà hệ thống này mình nhớ là ở thư viện đã có rồi mà.

G

Gldautumn

Guest
26/8/05
16
0
0
Ha Noi
Mình đang làm báo cáo nên nhờ các bạn giúp với !!
Các bạn nào có hệ thống tài khoản dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ mới thì gửi cho mình được không theo địa chỉ gldautumn@yahoo.com vì mình tìm mãi chỉ thấy có hệ thống tk cho dn lớn thôi. Ko biết hệ thống tk mới này có khác so với hệ thống cũ nhiều ko Ngoài ra, lãi TGNH mình hạch toán vào TK 711-Thu nhập khác có được ko nhỉ vì mình thấy nếu cho vào 511 thì ko hợp lý lắm.
Tks các bạn nhiều nhiều !

H

HoangHaVan

Guest
21/2/06
90
0
0
TP.HCM
Bạn nên hạch toán lãi tiền gởi ngân hàng vào 515, không được đưa vào 511
Để làm tư liệu, bạn nên mua sách hướng dẫn kế toán dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ. Có bán ở các nhà sách.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA