kê khai GTGT tháng trên 2.5.1

• Thread starter qlquyen
  • Ngày gửi
Q

qlquyen

Guest
7/12/07
41
1
6
37
tp. hcm
Em hỏi cái này mong anh chị chỉ giáo cho
Em tải phần mền 2.5.1 về rồi kê khai thuế GTGT tháng 02 này (mặc dù cơ quan thuế chưa bắt buộc tháng 02 làm trên phần mền này). nhưng sao lúc tải bảng kê từ excel vo thi no ko chiu import vao mau bang ke dau ra va vao. Em da kiem tra nhap dung theo mau excel cua HTKK rồi. Không biết co ai bị giống em không nữa.
Thanks, rất mong sự giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hutiumiga

Guest
13/3/08
44
0
0
Ho Chi Minh
Bạn lưu ý: Cột STT trong file excel phải được điền đầy đủ số thứ tự thì import mới được.

T

thanhtamKT

Guest
30/12/08
36
0
0
37
Ha Noi
mình cũng không import số liêụ từ excel vào phần mềm được, mình đã thử đánh số thứ tự như bạn nói mà vẫn không được, mong mọi người giúp với

D

davanuoc

Guest
14/8/09
2
0
0
Bac Giang
Các Bác ơi! Tại sao phần mềm 2.5.0 Em làm lại ko in ra được nhỉ, chỉ in được mỗi tờ khai GTGT còn bán ra và mua vào lại ko in được. Có Bác nào nỗi giống E ko bảo E với

Q

quynhf

Sơ cấp
8/3/10
29
0
0
Ha Noi
Tò khai thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN

Các bạn cho mình hỏi nhé! Trong tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1 chị kế toán bên mình có bỏ sót mất 1 chi phí taxi không cộng. Mình để sang quý sau có được không hay phải cộng luôn vào? Mà phần chi phí này là phần doanh số mua chưa có thuế hay là phần thuế suất vậy? Mình chưa làm tờ khai này bao jờ nên các bạn júp mình với nhé!

H

huyenxinh2602

Sơ cấp
13/4/09
12
0
1
hà nội
Chào bạn!
Topic này đã xuất hiện khá nhiều lần trên forums rồi bạn ạ. Bạn vào file cài đặt của phần mềm HTKK 2.5.1 ấy vào foder tên là interface templates bạn vào tiếp foder excel chọn file bảng kê mua vào/ bán ra bạn copy các dữ liệu và paste value vào từng cột tương ứng, như thế phần mềm mới nhận được bảng kê bạn ạ. Chúc bạn thành công

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
Các bạn cho mình hỏi nhé! Trong tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1 chị kế toán bên mình có bỏ sót mất 1 chi phí taxi không cộng. Mình để sang quý sau có được không hay phải cộng luôn vào? Mà phần chi phí này là phần doanh số mua chưa có thuế hay là phần thuế suất vậy? Mình chưa làm tờ khai này bao jờ nên các bạn júp mình với nhé!

chào
ban.tháng này bạn bỏ quên chi phí taxi đó không sao đâu, đến quý sau bạn đưa vào cũng được mà, đó chỉ là tờ khai thuế TNDN tạm tính thôi, bạn đưa tiền taxi chưa có thuế vào chi phí nhé, vì phần thuế bạn se cho vào tờ khai thuế GTGT rồi mà, chúc bạn thành công nha.

P

pvchinhqn

Guest
26/5/08
1
0
0
45
TP.HCM
Khi sử dụng phần mền 2.5.1 Bị lỗi trong việc chuyển dữ liệu từ File Excell vào chương trình. Vậy có cách nào khắc phục được không?

B

BÙI THỊ THU

Trung cấp
25/12/06
62
0
6
Hà Nội
Giải pháp khi import vào HTKKT 2.5.1!

Khi sử dụng phần mền 2.5.1 Bị lỗi trong việc chuyển dữ liệu từ File Excell vào chương trình. Vậy có cách nào khắc phục được không?
Mình cũng gặp phải lỗi như thế. Cách khắc phục của mình là: cài phiên bản 2.1 sau đó cài nâng cấp phiên bản 2.5.1 thế là giải quyết được vấn đề. Bạn thử xem.

1

1NGOISAOCODON

Guest
3/4/10
30
0
0
41
ha noi
Đi nộp thuế môn bài phải có nhũng thủ tục gì ạh ?
Có bác nào biết kg ?
giúp em với ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA