Mất hóa đơn thuế GTGT năm 2007 - giờ đang quyết toán

• Thread starter tuyliphong
  • Ngày gửi
T

tuyliphong

Guest
19/3/10
4
0
0
hà nội
chào cả nhà! mọi người ơi, giúp mình với. mình đang gặp phải một rắc rối đó là sắp tới quyết toán ở công ty mình rùi, hôm trước mình đã soạn lại chứng từ thì mới phát hiện bị thất lạc mất 1 tờ Hóa Đơn GTGT T10/2009. Giờ mình phải làm sao đây?

Khóa học Quản trị dòng tiền
7

7gacon

Guest
7/1/08
8
0
0
Hanoi
Mất hoá đơn thì bạn điều chỉnh giảm trên tờ khai của tháng tới thôi, đồng thời giảm chi phí luôn.

T

tuyliphong

Guest
19/3/10
4
0
0
hà nội
Mất hoá đơn thì bạn điều chỉnh giảm trên tờ khai của tháng tới thôi, đồng thời giảm chi phí luôn.[/QU
nếu như vậy thì mình sẽ phải nộp phạt vì hóa đơn đó sẽ không được khấu trừ cho T10 nữa,đây là hóa đơn đầu vào nên ko phải điều tăng chỉnh trên tờ khai, mình đã tử điều chỉnh tăng rùi mà tờ khai báo lỗi ban ah. mà hóa đơn đó trị giá 200tr bạn ah. Liệu mình có thể photo liên 1 rùi xin lại xác nhận của bên bán và lập 1 bảng tường trình bị mất hóa đơn, làm thế liệu có được ko ban?

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Mất hoá đơn thì bạn điều chỉnh giảm trên tờ khai của tháng tới thôi, đồng thời giảm chi phí luôn.[/QU
nếu như vậy thì mình sẽ phải nộp phạt vì hóa đơn đó sẽ không được khấu trừ cho T10 nữa,đây là hóa đơn đầu vào nên ko phải điều tăng chỉnh trên tờ khai, mình đã tử điều chỉnh tăng rùi mà tờ khai báo lỗi ban ah. mà hóa đơn đó trị giá 200tr bạn ah. Liệu mình có thể photo liên 1 rùi xin lại xác nhận của bên bán và lập 1 bảng tường trình bị mất hóa đơn, làm thế liệu có được ko ban?

bạn nhờ bên bán photo lại tờ hóa đơn đó giùm

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
- Thông báo mất hoá đơn với cơ quan thuế + nộp phạt hành chính về quản lý và sử dụng hoá đơn.
- Nhờ bên bán photo sao y liên 1 + bảng kê bán ra của bên bán có khai thuế đầu ra cho hoá đơn này.
=> hoá đơn sao y sẽ được khấu trừ như bình thường

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA