Tính giá xuất kho theo phương pháp nào?

• Thread starter mungle
  • Ngày gửi
M

mungle

Sơ cấp
10/3/10
7
0
0
37
Binh Duong
Công ty mình sản xuất sản phẩm cơ khí có rất nhiều mặt hàng khác nhau chủ yếu theo đơn đặt hàng cho mình hỏi là tính giá xuất kho theo phương pháp nào cho hợp lý.Thường không có dở dang đầu kỳ(khi nào có đơn hàng thì tính toán và mua đúng số lượng vật tư đó về làm)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoagiottuyet86

Sơ cấp
24/12/09
6
0
0
Hà nội
Theo mình đối với cty của bạn thì áp dụng phương pháp xuất kho theo giá thực tế đích danh - có nghĩa là nhập kho giá nào thì xuất theo giá đó

R

riv

Guest
16/3/10
1
0
0
36
TN
Mình nghĩ là bạn nên tính giá theo phương pháp bình quân sau mỗi lần nhập.

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
Công ty mình sản xuất sản phẩm cơ khí có rất nhiều mặt hàng khác nhau chủ yếu theo đơn đặt hàng cho mình hỏi là tính giá xuất kho theo phương pháp nào cho hợp lý.Thường không có dở dang đầu kỳ(khi nào có đơn hàng thì tính toán và mua đúng số lượng vật tư đó về làm)
không biết bạn hỏi xuất kho sản phẩm hay vtư mua về
nếu là vật tư: khi có đơn đặt hàng về bạn mới mua vật tư và làm thì bạn xuất với giá mua luôn.
còn giá bán sản phẩm thì bạn tính giá thành bao gồm vật tư, nhân công, tất cả các chi phí (có thể lấy theo %/giá vốn).

A

abcdf

Guest
6/4/10
2
0
0
38
Kien Xuong - Thai Binh
mình làm trong cong ty xây dựng thì nên hạch toán hàng tồn kho theo giá nào cho hợp lý được bạn nhỉ? minh chưa hiẻu rõ lắm mong các bạn giúp đỡ với

A

abcdf

Guest
6/4/10
2
0
0
38
Kien Xuong - Thai Binh
ah, các bạn có quen làm phần mềm fast ko cho minh hỏi về các thao tác hạch toán hàng tồn kho với

T

thuongson

Guest
Các anh chị cho em hỏi?
Em tính giá xuất kho nguyên liệu theo phương pháp bình quân? Vậy thì khi xuất bán thành phẩm giá vốn hàng bán được xác định như thế nào?

L

light1203

Sơ cấp
25/2/10
1
0
1
hue

bạn nen dung pp thực tế đích danh. nghĩa là nhập vào gia nào thì xuất gáa đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA