Báo cáo tài chính của đv HCSN có thu trên hỗ trợ kê khai!!!

• Thread starter nangthuhong
  • Ngày gửi
N

nangthuhong

Sơ cấp
6/7/08
5
0
0
Ha noi
Đơn vị Em là sự nghiệp có thu nên phải hạch toán như bên doanh nghiệp. E đang làm báo cáo tài chính để nộp cho cơ quan thuế mà không biết phải theo mẫu quyết định nào ở phần mềm hỗ trợ kê khai thuế:wall:. Cả nhà giúp E với! Gấp lắm rồi ạ:thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đơn vị Em là sự nghiệp có thu nên phải hạch toán như bên doanh nghiệp. E đang làm báo cáo tài chính để nộp cho cơ quan thuế mà không biết phải theo mẫu quyết định nào ở phần mềm hỗ trợ kê khai thuế:wall:. Cả nhà giúp E với! Gấp lắm rồi ạ:thanx:
Đơn vị sự nghiệp có thu thì hạch toán theo QĐ19/2006 - Chế độ kế toán HCSN chứ sao lại hạch toán như bên DN nhỉ? Mình thấy là trong HTKK chỉ có các mẫu BCTC cho các DN áp dụng theo QĐ15, QĐ48, QĐ 16 và QĐ99. Không có trên HTKK thì làm ngoài bằng Excel như mọi năm thôi ...

N

nangthuhong

Sơ cấp
6/7/08
5
0
0
Ha noi
thank! CocYeu E vẫn thắc mắc ở phần quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp, phải có mã vạch thì cơ quan thuế họ mới thu ạ.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
thank! CocYeu E vẫn thắc mắc ở phần quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp, phải có mã vạch thì cơ quan thuế họ mới thu ạ.
Híc, tại em hỏi Báo cáo Tài chính mừ ... Về phần quyết toán thuế TNDN thì em cứ làm trên HTKK bình thường chứ sao, những chỉ tiêu trong tờ khai quyết tóan thuế TNDN đó em vẫn có đủ số liệu để nạp vào mà. Chỉ có các loại báo cáo trong hồ sơ BCTC thì mình không sử dụng được thôi, hệ thống BCTC của các đơn vị SNCT khác với hệ thống BCTC của DN mà. ... :015:

N

nhimhaycuoi

Guest
5/7/07
30
0
0
Hà Nội
Đơn vị sự nghiệp có thu thì hạch toán theo QĐ19/2006 - Chế độ kế toán HCSN chứ sao lại hạch toán như bên DN nhỉ? Mình thấy là trong HTKK chỉ có các mẫu BCTC cho các DN áp dụng theo QĐ15, QĐ48, QĐ 16 và QĐ99. Không có trên HTKK thì làm ngoài bằng Excel như mọi năm thôi ...
Bạn có file các mẫu này không cho mình xin với. Mình cũng đang lăn tăn không biết làm thế nào cái vụ này mà chưa bít hỏi ai, hic hic. Trong báo cáo tài chính ấy chỉ đưa những số liệu liên quan đến phần có thu hay tất tần tật nhỉ???

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Bạn có file các mẫu này không cho mình xin với. Mình cũng đang lăn tăn không biết làm thế nào cái vụ này mà chưa bít hỏi ai, hic hic. Trong báo cáo tài chính ấy chỉ đưa những số liệu liên quan đến phần có thu hay tất tần tật nhỉ???
Mẫu này là mẫu nào bạn? Bạn đang nói về mẫu các báo cáo theo QĐ19/2006 à? Mình có đủ vì hiện tại mình đang làm báo cáo theo QĐ này mà, nhưng không phải là File mẫu nên chưa thể gửi ngay cho bạn được. ( Trong QĐ19/2006 có đầy đủ các mẫu đấy)
Bạn thử vào trang này xem nhé.
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=66475

Còn câu màu đỏ thì dĩ nhiên là có phản ánh đầy đủ chứ bạn, cả thu, chi, kết quả KD ( nếu có), tình hình phân bổ các quỹ ...

N

nhimhaycuoi

Guest
5/7/07
30
0
0
Hà Nội
Mẫu này là mẫu nào bạn? Bạn đang nói về mẫu các báo cáo theo QĐ19/2006 à? Mình có đủ vì hiện tại mình đang làm báo cáo theo QĐ này mà, nhưng không phải là File mẫu nên chưa thể gửi ngay cho bạn được. ( Trong QĐ19/2006 có đầy đủ các mẫu đấy)
Bạn thử vào trang này xem nhé.
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=66475

Còn câu màu đỏ thì dĩ nhiên là có phản ánh đầy đủ chứ bạn, cả thu, chi, kết quả KD ( nếu có), tình hình phân bổ các quỹ ...

Báo cáo theo QĐ 19 thì mình cũng có mẫu rùi. Nhưng mình lăn tăn là không biết có phải nộp tất những báo cáo đó không hay chỉ một số có liên quan thôi. Vì nhiều thứ cơ quan thuế đâu có liên quan nhỉ???
Như cơ quan bạn khi nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thuế sẽ nộp những báo cáo gì trong QĐ 19???
Thanks bạn rất nhiều vì mình đang rất bí cái vụ này.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Báo cáo theo QĐ 19 thì mình cũng có mẫu rùi. Nhưng mình lăn tăn là không biết có phải nộp tất những báo cáo đó không hay chỉ một số có liên quan thôi. Vì nhiều thứ cơ quan thuế đâu có liên quan nhỉ???
Như cơ quan bạn khi nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thuế sẽ nộp những báo cáo gì trong QĐ 19???
Thanks bạn rất nhiều vì mình đang rất bí cái vụ này.
:015: Nếu bạn hỏi về cơ quan mình thì ... mình không bị nộp gì vì cơ quan mình không bị quyết tóan thuế.
Còn các đơn vị khác thì mình thấy 1 bộ BCTC cần phải nộp khi đi quyết toán với cơ quan thuế là:
1. Tờ khai quýet toán thuế TNDN.
2. Bảng cân đối tài khoản.
3. Báo caó kết quả họat động SXKD.
4. Báo cáo Tổng hợp tình hình kinh phí và quyết tóan kinh phí đã sử dụng.

Có một điều đơn giản nhất là bưn nên hỏi trực tiếp Cán bộ thuế quản lý đơn vị bạn, như thế vừa nhanh vừa dễ làm việc. :015:

N

nhimhaycuoi

Guest
5/7/07
30
0
0
Hà Nội
:015: Nếu bạn hỏi về cơ quan mình thì ... mình không bị nộp gì vì cơ quan mình không bị quyết tóan thuế.
Còn các đơn vị khác thì mình thấy 1 bộ BCTC cần phải nộp khi đi quyết toán với cơ quan thuế là:
1. Tờ khai quýet toán thuế TNDN.
2. Bảng cân đối tài khoản.
3. Báo caó kết quả họat động SXKD.
4. Báo cáo Tổng hợp tình hình kinh phí và quyết tóan kinh phí đã sử dụng.

Có một điều đơn giản nhất là bưn nên hỏi trực tiếp Cán bộ thuế quản lý đơn vị bạn, như thế vừa nhanh vừa dễ làm việc. :015:

Ừ, đúng thế. Nhưng tại cơ quan mình nhỏ lại không phát sinh mấy nên nhiều khi cũng ngại hỏi bên thuế vì họ còn chả biết mình là ai, hic hic. Dù sao cũng rất cám ơn bạn.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Ừ, đúng thế. Nhưng tại cơ quan mình nhỏ lại không phát sinh mấy nên nhiều khi cũng ngại hỏi bên thuế vì họ còn chả biết mình là ai, hic hic. Dù sao cũng rất cám ơn bạn.
:015: Vậy thì bạn cứ làm mấy cái báo cáo đó, nếu bên thuế yêu cầu gì thêm thì sẽ bổ sung sau được mà ...

D

dương nguyen1603

Trung cấp
17/10/15
152
3
18
31
c ơi, bên e cũng mới thành lập mà ngại hỏi cơ quan thuế quá, k biết bên c hàng năm nộp những gì cho cơ quan thuế rồi ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA