Có nên đi làm cho cơ quan nhà nước!!

• Thread starter breeze88
  • Ngày gửi
B

breeze88

Guest
12/2/08
0
0
0
Da Nang
Xin chào các cô các bác, các anh chị, em muốn hỏi ý kiến mọi người về một vấn đề ngoài lề chẳng biết đưa vào mục nào!! Rất mong mọi người đã có kinh nghiệm chia sẻ, góp ý!!
Em mới học kế toán mới ra trường hiện nay đang rất băn khoăn, em được thành phố tuyển vào phòng kế toán của Sở giáo dục, vậy em có nên đi làm không hay là đi làm ở doanh nghiệp hay ngân hàng để nâng cao tay nghề!!
Cảm ơn mọi người!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bạn ơi mình cũng đã trong tình trang như của bạn rồi nhưng mình đã đi làm ở DN ngoài sau đó mới xin vào Nhà nước nhưng giờ mình ko vào làm nữa. Bạn cứ suy nghĩ cho kỹ đi nhé còn theo mình bạn mới đi làm mà vào nhà nước thì ko nên kinh nghiệm mình chua có mà vào trong đó làm thì mình cũng ko học được gì nhiều. cái này bạn phải cân nhắc sau này mình vào nhà nước làm vẫn chưa muộn mà

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Xin chào các cô các bác, các anh chị, em muốn hỏi ý kiến mọi người về một vấn đề ngoài lề chẳng biết đưa vào mục nào!! Rất mong mọi người đã có kinh nghiệm chia sẻ, góp ý!!
Em mới học kế toán mới ra trường hiện nay đang rất băn khoăn, em được thành phố tuyển vào phòng kế toán của Sở giáo dục, vậy em có nên đi làm không hay là đi làm ở doanh nghiệp hay ngân hàng để nâng cao tay nghề!!
Cảm ơn mọi người!!
Có cơ hội tốt thì cứ làm,chứ mới ra trường đi đây đi đó xin ko được chỗ làm ở nhà thì cũng như ko,rất nhiều bạn ra trường mà ko xin được việc kìa or làm ngoài chuyên môn của mình.

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Lý do thì có nhiều. Nhưng chân thành khuyên bạn 1 chữ thôi

"Không!"​
:1nono::1nono::1nono:​

B

binhan_hn

Guest
26/3/07
9
0
0
55
TP HCM
Tư kinh nghiệm bản thân 20 năm làm nhà nước. Khuyên em hãy đi làm ngoài đã. Không biết Sở GD sao mà giàu, nhưng mà mình làm Nhà nước 20 năm giờ tiền thuê nhà vẫn phải mẹ lo, mà giờ ra ngaòi thì không dám, kiến thức thì mai một. Con người thì trì trệ.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
nhắc tới làm cơ quan nhà nước là em...chạy luôn không quay đầu lại (nói quê em, còn chỗ khác em hổng dám nói à). Thôi làm công dân tốt vẫn có ích hơn vậy

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
nhắc tới làm cơ quan nhà nước là em...chạy luôn không quay đầu lại (nói quê em, còn chỗ khác em hổng dám nói à). Thôi làm công dân tốt vẫn có ích hơn vậy

...năm 199...vì "khổ quá" (đi làm lổ vốn hoài) nên tui có chạy một lần và bị Tổ chức chính quyền tỉnh... quăng theo cái "Thông báo _V/v: Công chức tự ý bỏ việc"... hihi... cũng may chạy tuốt lên SG làm tư nhân.....

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Ai cũng có suy nghĩ như vậy nên bộ máy hành chính nhà nước đến nay lúc nào cũng bị dân tình ca thán chê bai. Thế nhưng thật tiếc, đa số điều mà mọi người nói là sự thật.

V

vu ngoc vuong anh

Guest
1/5/10
1
0
0
HA NOI
mình thấy các lòi khuyên trên của các bạn trên cũng có lí đấy bạn ạ.minh cũng như bạn hồi xưa vậy thôi.minh khuyen bạn một câu chân thành nên làm ơ ngoài thì hơn lam ở ngoài hơn.lúc đó bạn đã có kinh nghiệm sau đó bạn quyêt định làm ở ngoài hay ở trong cũng chưa muộn bạn a.chúc bạn co một quyêt định đúng đăn!bye

Tuỳ mục đích phát triển nghề nghiệp, hay hoàn cảnh của mỗi người thôi. Cho nên hay không nên chỉ là tương đối.

VD: Nếu bạn A nào đó, làm ở tập đoàn nhà nước XYZ, có bố là ông B, ông B làm phó chủ tịch tập đoàn, hay anh em nhà VIP D... bạn A vào làm việc được 2 tháng, tập đoàn cho đi học Ngoại ngữ, tạo điều kiện flexi time làm việc riêng... được 9 tháng thì tập đoàn cho đi du học bao ăn ở đi lại... học xong về nước làm vị trí quan trọng.. có nhiều quyền quyết :005:

Chả công ty, tập đoàn toàn cầu nào đem lại cho bạn A những gì bạn A nhận được từ XYZ cả :005:

Q

quanggol

Guest
8/5/10
5
0
0
34
thanh hoa
mới ra trường mà đã có nơi để thực hành những gì mình đã học và một số kinh nghiệm ngoài cuộc sống mà ta còn chưa biết thì tội gì không làm đi xin việc o ngoài làm gi cho mất công sau này cảm thấy không hợp thì ta lại đi chổ khac

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Ý kiến chung là của mọi người, ý kiến riêng là của mình, mình làm mình chịu, nên bạn tham khảo rồi tự quyết định nhé.

10 năm làm tư nhân, giờ có gia đình rồi, mình muốn xin vào làm chi cục thuế nhưng xin hoài có được đâu, lần nay cũng vẫn nộp hồ sơ, không được nữa thì chắc chắn sẽ phải xin qua Cty nước ngoài hoặc Cty lớn làm thôi vì như mình bây giờ là "tiền và ổn định"

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Thực ra thì đấy là suy nghĩ của từng người, có những người thích sự bình lặng và ổn định thì họ sẽ chọn vào nhà nước, còn có những người thì không thích sự trì trệ trong nhà nước thì họ thích bên ngoài để được vận động và có khả năng phát huy hết năng lực của mình, nhưng để vào được nhà nước thì không phải là dễ dàng, còn bộ máy nhà nước mình sao lại còn yếu kém? cái này phải hỏi hình thức tuyển dụng ra sao? đã là 1 cuộc thi nhưng nhân tài ko được tuyển vậy còn thi làm gì? Đã đi thi sao còn có tình trạng quay cóp? Thật bất công với những người Có năng lực thực sự.

K

kieng

Guest
24/3/08
8
0
0
40
vinh long
mình chỉ có lời khuyên nhỏ thôi, làm cho nhà nước thì tốt vì bạn có chế độ đầy đủ, càng làm lâu năm thì bạn có quyền lợi nhiều hơn nhưng tiền lương thì ít. Còn làm cho tư nhân lương cao hơn. Nói chung làm ở đâu lâu năm thì bạn cũng tích luỹ được kinh nghiệm mà thôi.

L

lethuthuy23

Guest
21/7/10
0
0
0
TP HCM
10 năm làm tư nhân, giờ có gia đình rồi, mình muốn xin vào làm chi cục thuế nhưng xin hoài có được đâu, lần nay cũng vẫn nộp hồ sơ, không được nữa thì chắc chắn sẽ phải xin qua Cty nước ngoài hoặc Cty lớn làm thôi vì như mình bây giờ là "tiền và ổn định"

Cháu trai mình về nói quen với một cô làm ở chi cục thuế. Cả nhà khiếp đảm bàn ra ngay vì ấn tượng các CB thuế hạch sách, đòi hỏi các doanh nghiệp "vấn đề đầu tiên là tiền đâu", làm việc với các kế toán doanh nghiệp thì mặt lạnh như tiền, sợ đem tính cách ấy về nhà thì chết. Thôi, con dân thì cưới dân cho nó lành. Tiền nhiều nhưng là tiền gì?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Cháu trai mình về nói quen với một cô làm ở chi cục thuế. Cả nhà khiếp đảm bàn ra ngay vì ấn tượng các CB thuế hạch sách, đòi hỏi các doanh nghiệp "vấn đề đầu tiên là tiền đâu", làm việc với các kế toán doanh nghiệp thì mặt lạnh như tiền, sợ đem tính cách ấy về nhà thì chết. Thôi, con dân thì cưới dân cho nó lành. Tiền nhiều nhưng là tiền gì?

oái cái này thì khổ nè, mình không làm nhưng vẫn xúi người khác làm chứ. Không ai làm sao sống!
Nhân đạo chút đi, cháu mình khổ sẽ có thêm 1 người bớt khổ (he he)
-----
Đùa tí thôi, chứ hồi trước ncxn cũng quen cô bạn trong ngành thuế (tại cô ta quản lý dn ncxn đang làm) thấy người ta cũng tốt chán, tới tháng nhắc dn làm báo cáo nè, khi trễ gọi điện xuống hỏi có cần hỗ trợ gì không nè, hì hì nhất là cái khoản nộp trễ cũng không bị phạt nè... dễ thương chứ bộ! (chắc tại mỹ nam kế . sặc)

Cung cấp hạt dinh dưỡng

Cung cấp hạt dinh dưỡng

Guest
20/6/16
1
0
1
37
Xin chỉ giáo, mình giờ được người nhà xin vào ủy ban kiểm tra đảng của quận, mình thắc mắc vào đó thế nào? làm việc và các chế độ lương bổng, ...mong mọi người chia sẻ về môi trường nhà nước, cụ thể bên lĩnh vực này nhé. thanks all

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA