Cách tính giá thành cho cty in ấn

• Thread starter Ngan Minh
  • Ngày gửi
N

Ngan Minh

Guest
Cty của mình mới thành lập, làm về lĩnh vực in ấn sách, in Card, in áo, phong bì....Mình mới làm trong lĩnh vực này nên chưa biết cách tính giá thành và làm định mức ntn? Bạn nào làm trong lĩnh vực này giúp mình với. Help me!
Và cả phần khấu hao nguyên vật liệu nữa nhé. Cám ơn rất nhiều :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nalinh

Guest
30/4/10
2
0
0
40
HCM
Cty của mình mới thành lập, làm về lĩnh vực in ấn sách, in Card, in áo, phong bì....Mình mới làm trong lĩnh vực này nên chưa biết cách tính giá thành và làm định mức ntn? Bạn nào làm trong lĩnh vực này giúp mình với. Help me!
Và cả phần khấu hao nguyên vật liệu nữa nhé. Cám ơn rất nhiều :wall:

Mình gởi bạn from tinh giá 1000 cuốn Hóa đơn, bạn xem qua nha http://www.mediafire.com/?f2yzihk2nhh
Có gì ko hiểu PM cho mình. YH: doti_0350hcm
Hoặc có thể tham gia vao diễn đàn ngành in http://kythuatin.com
chúc bạn thành công.

C

cnsonline10

Guest
27/4/10
1
0
0
41
trung hoa
Xin chào cả nhà
Minh cung mới làm nghề kế toán được 2 năm, cũng có va chạm về lĩnh vực nghành in. Mình xin đưa ra cách tính giá thành bên nghành in để cả nhà cùng tham khảo nhé:
- Trong nghành in khong xac định được một chi phí cụ thể nào nên ta dùng phương pháp tính giá thành theo hệ số.

N

NGOCNGA3010

Guest
17/5/10
2
0
0
35
GO VAP
Công ty mình trong nghành in ấn .Có vài điều về chi phí mong Anh chị giúp em với.
Em mới vào Công Ty .bên dịch vụ kế toán làm báo cáo tài chính năm 2009 cho bên em. hàng tồn kho bằng 0.và công nợ bằng 0 . nhưng qua 2010 thì mình có xuất 1 hóa đơn 150.000.000 nhưng mình viết sai nên mình hẹn xuất khoản tháng 6. nhưng những chi phí của hóa đơn đó nằm bên công nợ 2009 . họ ko xuuất hóa đơn đỏ cho minh vì mình còn thiếu công nợ .vậy giờ mình phài làm cách nào, định khoản ra sau về những chi phí đó cho hợp lý . khi thang 6 mình xuất hóa đon đầu ra.huhu.

N

NGOCNGA3010

Guest
17/5/10
2
0
0
35
GO VAP
Chi phí và doanh thu

Công ty mình trong nghành in ấn .Có vài điều về chi phí mong Anh chị giúp em với.
Em mới vào Công Ty .bên dịch vụ kế toán làm báo cáo tài chính năm 2009 cho bên em. hàng tồn kho bằng 0.và công nợ bằng 0 . nhưng qua 2010 thì mình có xuất 1 hóa đơn 150.000.000 nhưng mình viết sai nên mình hẹn xuất khoản tháng 6. nhưng những chi phí của hóa đơn đó nằm bên công nợ 2009 . họ ko xuuất hóa đơn đỏ cho minh vì mình còn thiếu công nợ .vậy giờ mình phài làm cách nào, định khoản ra sau về những chi phí đó cho hợp lý . khi thang 6 mình xuất hóa đon đầu ra.huhu.

N

Nguyen TLe Tran

Guest
15/10/05
12
0
1
51
Tien Giang
các anh chị cho mình hỏi tính giá thành bên ngành In ấn mình phải tính theo Phương Pháp nào thì hợp lý. Có thể Ví dụ cụ thể cho mình được không?.
Mến chào.

C

caothihuyen

Guest
22/7/10
4
0
0
Phú Thọ
không có cách tính chung nào cả, mà phụ thuộc vào từng sản phẩn khác nhau đấy, vì có thể khác về số lượng, chất liệu giấy, quy cách in và gia công mỗi sản phẩm in một khác không có cách tính chung nào cả, ví dụ công ty bạn in 3000 cuốn sách ruột đen trắng bìa in 4 màu chẳng hạn thì bạn phải tính đuợc giấy ruột và bìa hết bao nhiêu, kẽm hết bao nhiêu, rồi tiền film tiền gia công nữa

C

caydantl

Guest
17/7/10
2
0
0
41
binh dinh
các bạn kế toán ơi mình là người trong sản xuất, mình không gỏi về exell nhưng mình đang làm quản lý cho một công ty thực phẩm nhỏ. mình có file này để làm giử liệu theo dỏi nhưng mình muốn lập một kế hoạch sản xuất, muốn lập kế hoạch dự trử nguyên liệu. phụ liệu, nhân công và báo cáo... nhưng mình thấy khó khăn trong việc theo dỏi quá. mà mình thì vi tính exell qua tồi nên khó khăn qua. ai giúp mình có thể tạo cho mình một bảng toàn vẹn như khả năng các bạn không. bạn nào giúp mình với nha. file kem theo là http://www.mediafire.com/?9jj9lc224n9598t. ai giúp mình, mình chân thành cảm ơn và một châù cafe nha. ai giup minh gởi về nail caydantl@yahoo.com nha

N

Nguyen Thi Dao Trang

Guest
12/10/13
1
0
0
42
TP.HCM
Ðề: Cách tính giá thành cho cty in ấn

Công ty em không trực tiếp in ấn mà em nhận đơn đặt hang của khách sau đó mua giấy và đặt công ty khác in gia công, em tham khảo rất nhiều tài lieu rồi mà vẫn không làm được bang định mức nguyên vật liệu và cách tính giá thành nào hợp lý, anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp em, email của em là: daonguyen266908@gmail.com
Rất cám ơn anh chị giúp đỡ.

H

hongmit

Guest
22/4/09
43
0
6
hatay

Mình cũng đang loay hoay trong lĩnh vực kế toán in ấn này. Các bác nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo cho pà kon vài chiêu.

N

Nga34

Guest
20/11/12
3
0
1
Hà Nội

Bạn Dao Trang ơi, Công ty mình làm việc cũng giống y như công ty bạn. Và mình cũng bị bế tắc. Không biết phải làm thế nào. Bạn có phương án thì gửi cho mình với nhé.
Công ty em không trực tiếp in ấn mà em nhận đơn đặt hang của khách sau đó mua giấy và đặt công ty khác in gia công, em tham khảo rất nhiều tài lieu rồi mà vẫn không làm được bang định mức nguyên vật liệu và cách tính giá thành nào hợp lý, anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp em, email của em là: daonguyen266908@gmail.com
Rất cám ơn anh chị giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA