Tìm hiểu chuẩn mực kế toán quốc tế về chi phí sản xuất

• Thread starter thanhphuong36
  • Ngày gửi
T

thanhphuong36

Guest
13/7/06
23
0
1
Ha Noi
Chào mọi người, mình đang viết đề tài về chi phí sản xuất và giá thành sản phẩm trong doanh nghiệp và muốn so sánh chế độ kế tóan việt nam với chuẩn mực kế toán quốc tế (IAS), có bạn nào biết chuẩn mực kế tóan quốc tế IAS quy định về hạch toán chi phí sản xuất thì chỉ giúp mình với nhé, cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

do thi bich ngoc

Guest
11/3/10
1
0
0
35
ha noi
có ai biết chuẩn mực,quy định hay thông tư nào mà có các định nghĩa về chi phí NVL trực tiếp và chi phí NCTT, chi phí sản xuất chung ko?cho em bit với em đang cần tìm để làm luận văn

K

khampha65

Trung cấp
27/11/08
156
2
18
ha noi
Chào mọi người, mình đang viết đề tài về chi phí sản xuất và giá thành sản phẩm trong doanh nghiệp và muốn so sánh chế độ kế tóan việt nam với chuẩn mực kế toán quốc tế (IAS), có bạn nào biết chuẩn mực kế tóan quốc tế IAS quy định về hạch toán chi phí sản xuất thì chỉ giúp mình với nhé, cảm ơn rất nhiều.

Bạn vào chuyên mục: giới thiệu sách, đang có cuốn sách "Kế toán tài chính" của tác giả Trần Xuân Nam mới phát hành tháng 1 năm 2010 được nhiều người quan tâm. Mình thấy có mục so sánh VAS và IAS cho từng khoản mục phù hợp với quan tâm của bạn đấy. Bạn thử vào đó xem mình nghĩ sẽ giúp bạn được ít nhiều đấy.

T

thuongcuoi

Sơ cấp
30/4/10
29
0
0
Hà Nội
em nghĩ bác vào google mà search
em cũng đã từng làm bài so sánh này nhưng k so sánh về giá thành mà chỉ so sánh chuẩn mực thôi
bác đọckỹ về chuẩn mực hai bên nhưu mức trích khấu hao, chi phí nhân công... và cách ghi nhận chi phí
em học cũng lâu rồi nên k nhớ kỹ lắm

T

thanhphuong36

Guest
13/7/06
23
0
1
Ha Noi
Ðề: Tìm hiểu chuẩn mực kế toán quốc tế về chi phí sản xuất

Cám ơn bác Khampha65. Em đọc quyển của bác Trần Xuân Nam thấy rất hay. Giá mà, bác ấy có quyền nhỉ, thế là sẽ bỏ được hệ thống tk kế toán cứng nhắc hiện nay đi.

N

nguoihung1011

Sơ cấp
14/4/09
19
5
3
Hà Nội
Ðề: Tìm hiểu chuẩn mực kế toán quốc tế về chi phí sản xuất

Mình cũng có tài liệu so sánh về VAS và IAS (IFRS) do quá trình mình làm việc từ Big four. Tuy nhiên thực sự đọc sâu về phần này thì mình cũng chưa đọc nếu bạn cần mình có thể share cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA