Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
cho mình hỏi mình đăng ký mã số thuế TNCN gửi đi từ hôm 25/03/2020 mà giờ vẫn chưa nhận được kết quả. Mở file tra cứu ở trong trang web http://tncnonline.com.vn thấy file mình gửi vẫn chưa được duyệt. Mình gửi bản kê danh sách đăng ký qua mạng nhưng bản in kê khai danh sách chưa gửi có sao ko? mình định khi nào nhận được file duyệt của cơ quan thuế thì mình gửi bản kê đó? bạn nào đã từng đăng ký rồi hướng dẫn cụ thể cho mình được không.
- Bạn phải gửi DS cho CQT quản lý để họ kiểm tra, xác nhận thì file dữ liệu bạn đã gửi đi mới cấp được MST. không có danh sách thì cứ nằm yên đó nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungmq

Guest
2/4/10
3
0
1
37
Kim son - Son Tay - Ha Noi
Anh Kiên ơi em hỏi mọi người khi sáng mà chẳng ai trả lời em . Tại sao phần mềm TNCN2.3 khi down về máy của em chẳng thể thêm được dòng để nhập thêm người anh nhỉ. và khi em kết xuất sang excell để gửi và in thì dữ liệu chẳng có gì anh ạ

trangmuaha

trangmuaha

Sơ cấp
29/4/09
17
0
0
Ha Noi
Tớ muốn hỏi là cơ quan tớ có thêm 3 người đăng ký mã số thuế nữa mà tớ không thể vào được đủ , mà chỉ vào được có 1 người 1 thôi

trangmuaha

trangmuaha

Sơ cấp
29/4/09
17
0
0
Ha Noi
Tớ cũng đang mắc mà không biết hỏi ai? Có ai biết không giúp tớ với .....

N

nguyen thi thanh binh

Guest
14/4/10
1
0
0
37
tt Huế
mình mới vào làm ở một công ty Kiến trúc thiết kế.mình muốn hỏi là thuế TNCN mình phải làm sao.lúc nào làm và lúc nào nộp tờ khai,mỗi năm mình phải nộp vào thời gian nào?

T

trinhnguyen81

Sơ cấp
29/3/10
7
0
1
TpHCM
bạn nguyenvankien ơi, cho mình hỏi chút. Mình định đăng ký mã số thuế cá nhân online cho các nhân viên trong công ty, mình có làm theo hưóng dẫn của bạn, đã tải phần mềm TNCN 2.3 về máy và tiến hành cài đặt. Nhưng khi cho chạy chương trình thì mình thấy lên mẫu biểu 01-TNCN, và hình như là để đăng ký thuế cho người đã có mã số rồi.

Mình có thể dùng nó để đăng ký mã số thuế hả bạn, hay là mình đã thiếu phần nào?

H

hoavuqn

Guest
25/1/10
48
0
6
38
ha noi
mình cũng đã đăng ký mã số thuế TNCN bằng phần mền 2.3 và đã nhận được mã số thuế cho nhân viên công ty.

Sửa lần cuối:
T

trinhnguyen81

Sơ cấp
29/3/10
7
0
1
TpHCM
mình cũng đã đăng ký mã số thuế TNCN bằng phần mền 2.3 và đã nhận được mã số thuế cho nhân viên công ty.

Đăng ký mã số thuế bằng phần mềm 2.3 như thế nào hả bạn, mình chạy phần mềm thì nó ra mẫu biểu 01-TNCN gồm các thông tin:
_ Phần bên trên là thông tin của doanh nghiệp
_ Phần dưới là 1 cái bảng để điền thông tin người khai thuế, bao gồm:
+ Mã số thuế (cái này mình chưa đăng ký mà :( )
+ Họ tên
+ .............

Cái mình muốn hỏi ở đây là làm sao để đăng ký mã số thuế cho cá nhân bằng phần mềm này khi nó lên biểu mẫu như vậy, dường như là dành cho người đã có mã số thuế khai báo thuế TNCN.

Mong các bạn giúp giùm

P

phonglanrung

Sơ cấp
20/6/08
21
0
0
ha noi
Có ai không giúp mình với! Mình không thêm được dòng trong phần mềm

T

trinhnguyen81

Sơ cấp
29/3/10
7
0
1
TpHCM
Có ai không giúp mình với! Mình không thêm được dòng trong phần mềm

Bạn nhấn F5 để thêm dòng, bấm F6 để xoá dòng, y như bên phần mềm HTKK mà. Nếu không phải thì bạn tải và cài lại phần mềm xem sao. Lên trang http://tncnonline.com.vn để tải, còn mình vô http://www.tncnonline.com.vn thì bị báo là INVALID HOST

À mình hiểu cách đăng ký MST cá nhân bằng TNCN 2.3 rồi, thanx bạn Kiên nhiều nha

P

phonglanrung

Sơ cấp
20/6/08
21
0
0
ha noi
Đăng ký mã số thuế bằng phần mềm 2.3 như thế nào hả bạn, mình chạy phần mềm thì nó ra mẫu biểu 01-TNCN gồm các thông tin:
_ Phần bên trên là thông tin của doanh nghiệp
_ Phần dưới là 1 cái bảng để điền thông tin người khai thuế, bao gồm:
+ Mã số thuế (cái này mình chưa đăng ký mà :( )
+ Họ tên
+ .............

Cái mình muốn hỏi ở đây là làm sao để đăng ký mã số thuế cho cá nhân bằng phần mềm này khi nó lên biểu mẫu như vậy, dường như là dành cho người đã có mã số thuế khai báo thuế TNCN.

Mong các bạn giúp giùm

Phần MST thì bạn cứ để trống. các thông tin còn lại thì điền. Bạn cho mình hỏi bạn có thêm được dòng không vậy?

T

thuy348880

Guest
23/7/09
1
0
0
HN
Có mình hỏi nếu trong trường hợp mà người lao động ko có chứng minh thư (làm mất chưa làm lại) thì phải làm sao để làm quyết toán cho người đó

T

Tuyet Lien

Sơ cấp
9/1/10
42
0
0
Ninh thuan
minh hỏi tí nhé. tháng trước mình cài dược phần mềm 2.3 rồi sau đó mình nhập hồ sơ rồi kết xuất ra file excel để nộp cho cơ quan thuế. Thế nhưng khi mình vao trang www.tncnonline.com.vn đăng nhập thì không được, nó cứ báo là ngày cấp mst không đúng, (ngày cấp mình lấy trong giấy phép kinh doanh) cty mình thay đổi địa chỉ văn phòng 2 lần nên trên giấy đăng ký KD ghi đăng ký lần 1 là ngày 21/08/2009 & thay đổi lần 2 là 31/10/2009, mình nhâp ngày đầu tiên nó báo không đúng, nhập ngày thứ 2 nó củng báo không đúng vậy là mình không thể nào vào đó để gởi file được. Hôm trước mình cài lại máy bị mất phần mềm đó nên e đã cài lại và nhập lại hồ sơ, nhưng lần này nó không cho thêm dòng chỉ cho phép nhập một người mà thôi. Cả nhà cho mình hiểu tại sao lại như thế với. minh đã làm mấy lần rùi mà vẫn không được, hic

N

Nguyen ngoc loan

Guest
11/3/10
2
0
0
36
Thai Binh
Cho mình hỏi mình vào lam quyết toán thuế TNCN năm 2009 thì chỉ làm quyết toán từ tháng 7 đến hết năm đối với khoản tiền công,tiền thưởng thôi đúng không? vì theo mình nghĩ là 6 tháng đầu năm được miễn giảm thuế TNCN đúng không?
có bạn nào biết trả lời giúp mình với.Mình mới vào làm nên mình đang bỡ ngỡ không biết làm quyết toán thuế TNCN như thế nào nưa?
Với lại cho mình hỏi luôn bên mình đã có tờ khai đăng ký với cơ quan thuế nhưng trong đó lại không có mã số thuế cá nhân của từng người . Vậy thì mình phải lên cơ quan thuế để lấy mã số thuế cá nhân có đúng không?

N

Nguyen ngoc loan

Guest
11/3/10
2
0
0
36
Thai Binh
mình vào www.tncnonline.com.vn để download phần mền đăng ký mã số thuế cá nhân mà không được. Bạn nào có thể post lên mạng để mình download về máy mình với và hướng dẫn mình cách cài nó luôn nhé.Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

T

tham hong

Guest
7/3/10
17
0
0
37
bacninh
nộp tệp hồ sơ dk thuế tncn

Sau khi đã gửi file hồ sơ dk mst cá nhân qua mạng.Em in ra và đem nộp lên thuế.Nhưng cho em hỏi là có phải làm cái bìa của tệp hồ sơ này đánh bằng bản Word ko?em thấy bảo phải làm bìa.Điền Thông tin của Người gửi hay thông tinh doanh nghiệp.Em ko rõ nữa.Ai làm rồi chỉ cho em với

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Sau khi đã gửi file hồ sơ dk mst cá nhân qua mạng.Em in ra và đem nộp lên thuế.Nhưng cho em hỏi là có phải làm cái bìa của tệp hồ sơ này đánh bằng bản Word ko?em thấy bảo phải làm bìa.Điền Thông tin của Người gửi hay thông tinh doanh nghiệp.Em ko rõ nữa.Ai làm rồi chỉ cho em với
Kết xuất ra file A3 in và đóng dấu công ty, chuyển đến cơ quan thuế lấy dấu xác nhận thế là xong. 3 ngày sau lên mạng: tncnonline.com.vn download về và sử dụng.

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Anh ơi

Thanks Anh nhiều về những thông tin trên.
Nhưng E dowloads phần mềm về máy thì máy nào cũng bị lỗi mặc dù đã gỡ ra cài vào vài lần. Phần E nhận được là chỉ điền thông tin cho 1 người. Sau khi kết xuất để điền tiếp người tiếp theo thì ko được và mở lại phần kết xuất cũ thì là excel trắng chỉ có khung ko có bất kỳ thông tin gì cả (E cũng ko điền được vào đó). Kết luận là E chưalàm được bước 1. Anh giúp E giải quyết mấy thắc mắc về bước 1 trên nhé. Chắc là E chưa biết sử dụng pm và kết xuất dữ liệu. Hiện tại E đang cần đăg ký MST gấp vì năm ngoái E chưa đăng ký cho 3 nhân viên. Hjx ( Vụ quyết toán sắp tới đó anh)
Thanh 0979388605- bonghongvang080@gmail.com. Rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ.

S

saobang1902

Guest
14/4/09
12
0
0
42
Đông Anh- Hà Nội
Đăng ký cấp mã số thuế TNCN

Mình vừa đăng ký cấp mã số thuế thu nhập cá nhân cho người lao động của Công ty qua mạng tncnonline ngày hôm qua 27/4/2010 và chưa được phê duyệt. Nay lại có thêm người mới vào công ty và muốn đăng ký thêm. Vậy mình phải làm sao???????? Mình đọc trên diễn đàn thấy có bạn nói là cứ vào thêm người đó bình thường rồi kết xuất lại đè lên file cũ rôig gửi CQT. Mình cũng làm như thế nhưng khi gửi qua mạng tncnonline thì bị báo lỗi vì đã có file đó rồi, nghĩa là k được gửi đè lên. Vậy mình phải đổi tên tệp từ 001 thành 002 được k?. Nếu thế thì lại có 02 file gửi CQT cơ à. Bạn nào biết giúp mình nhé!!!!!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Mình vừa đăng ký cấp mã số thuế thu nhập cá nhân cho người lao động của Công ty qua mạng tncnonline ngày hôm qua 27/4/2010 và chưa được phê duyệt. Nay lại có thêm người mới vào công ty và muốn đăng ký thêm. Vậy mình phải làm sao???????? Mình đọc trên diễn đàn thấy có bạn nói là cứ vào thêm người đó bình thường rồi kết xuất lại đè lên file cũ rôig gửi CQT. Mình cũng làm như thế nhưng khi gửi qua mạng tncnonline thì bị báo lỗi vì đã có file đó rồi, nghĩa là k được gửi đè lên. Vậy mình phải đổi tên tệp từ 001 thành 002 được k?. Nếu thế thì lại có 02 file gửi CQT cơ à. Bạn nào biết giúp mình nhé!!!!!
- Được, còn bảng kê danh sách bạn gửi CQT qua đường bưu điện

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA