Hỏi về mã số thuế

• Thread starter saohom
  • Ngày gửi
S

saohom

Guest
5/8/05
7
0
0
HCM
Sau khi đang ký thuế tui mới nhận đuoc phiếu chuyển quản lý mà chưa thấy cấp giấy chứng nhận đang ký thuế, vậy sẽ nhận giấy chứng nhận đang ký thuế tai Cục Thuế Tp.HCM hay là Chi Cục Thuế quận ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy đến hỏi tại Chi cục thuế quận trước, nơi mà bạn nộp hồ sơ xin cấp mã số thuế.

Nếu người ta đã chuyển hồ sơ lên Cục thuế thì bạn lên Cục thuế và nhận mã số thuế ở trên đó.

T

Tran My Yen

Guest
2/4/05
59
0
0
44
Ha Dong town
Công ty tôi mới thành lập một trung tâm đào tạo có trụ sở ở gần công ty nhưng khác quận. Trung tâm không có tư cách pháp nhân, hạch toán phụ thuộc công ty. Như vậy, Trung tâm có đủ điều kiện để xin mã số thuế loại 13 số, dùng để cung cấp cho đơn vị trực thuộc không ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đối với Trung tâm đào tạo này, phải có Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh thì mới đủ điều kiện để xin cấp mã số thuế 13 số.

L

lechuong

Guest
17/8/05
5
1
0
49
ho chi minh city
Theo mình biết thì sau khi có phiếu chuyển quản lý thuế (cty đã có MST rồi nhưng chưa được cấp bản chính)từ Cục thuế Tp về CCT quận, huyện thì tùy theo CCT địa phương tiếp nhận sẽ cấp bản chính cho cty. hoặc có chi cục thì bắt buộc phải có người đại diện pháp luật lên làm việc và nộp thuế Môn bài mới được nhận GCNĐKT

D

doivai

Guest
4/6/05
11
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi với, công ty của mình vẫn đang sử dụng Form MST cũ, đáng lẽ phải đổi từ năm ngoái kia, nhưng có một số lý do bên mình chưa làm thủ tục đổi.Hiện nay muốn đổi thì phải làm thế nào và có bị phạt nặng không? Bạn nào biết mách cho mình với, mình rất lo lắng .Cám ơn các bạn

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
doivai nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi với, công ty của mình vẫn đang sử dụng Form MST cũ, đáng lẽ phải đổi từ năm ngoái kia, nhưng có một số lý do bên mình chưa làm thủ tục đổi.Hiện nay muốn đổi thì phải làm thế nào và có bị phạt nặng không? Bạn nào biết mách cho mình với, mình rất lo lắng .Cám ơn các bạn
Bạn làm thế này nhé:
- Hồ sơ gồm: MST cũ (bản gốc), Tờ khai đăng ký thuế (Mẫu 01-ĐK-TCT), bản sao công chứng Giấy CNĐKKD, Đơn xin cấp MST (Mẫu 07-MST).
- Nộp tại: phòng tờ khai Cục thuế HN 25 Thái Thịnh.
Chắc chắn công ty bạn sẽ bị phạt rồi, phạt nặng hay nhẹ còn tuỳ thuộc vào một số "yếu tố" nữa cơ.
Có khó khăn gì thì liên lạc với mình qua YM nhé (nếu bạn ở HN).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA