Báo cáo quyết toán hoá đơn

• Thread starter emcoi
  • Ngày gửi
E

emcoi

Guest
21/11/09
48
0
0
35
sóc sơn, hà nội
Em chào các anh chị, các anh chị có thể trả lời giúp em một vấn đề được không ạ?
Tháng 3 năm 2009 kế toán cũ bên cty em có làm báo cáo quyết toán hoá đơn tháng và trong bảng kê hàng hoá bán ra chị ấy kê vào có hai hoá đơn chỉ có doanh thu bán hàng chưa VAT và cột % thuế suất lại không đánh số % vào lên cột tiền thuế không nhẩy sang làm cho số thuế phải nộp nhỏ hơn số thực tế, giờ em kiểm tra phát hiện sai và em làm bảng điều chỉnh,như vậy công ty có bị phạt không ạ?
tháng 5 chị ấy cũng kê cả hoá đơn đã bị huỷ rồi vào bảng kê hàng hoá bán ra và báo cáo sử dụng hoá đơn tháng nữa,làm bây giờ sai hết rùi./. chán chị kế toán cũ ghê,làm sai.. giờ xếp em cứ lôi kế toán mới ra mắng thôi.
các anh chị giúp em xử lý nữa nhé.
em mới đi làm lên gà lắm ạ!
Em cảm ơn anh chị rất la nhiều./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Nói túm lại là: Làm sai báo cáo thuế tháng 3/2009 nhỉ? Và công ty bạn phải nộp thuế GTGT. Thế thì bây giờ phải làm Khai điều chỉnh mẫu 01/KHBS và nộp thêm tiền thuế GTGT, và tất nhiên sẽ phải nộp phạt.

B

bichcoi

Guest
22/12/09
6
0
0
phú thọ
bên e thì làm sai quyết tóan tình hình sử dụng hóa đơn.Số thực tế chỉ còn 4 mà chị kế toán cũ lại kê là còn 5 giờ e fải làm thế nào a

W

waterfull

Trung cấp
15/1/10
154
0
0
hà nội
bên e thì làm sai quyết tóan tình hình sử dụng hóa đơn.Số thực tế chỉ còn 4 mà chị kế toán cũ lại kê là còn 5 giờ e fải làm thế nào a

Cái này bạn phải gọi điện lên thuế mà hỏi cho rõ, vì mỗi chi cục nó xử lý khác nhau. Liên quan đến hóa đơn bán ra thì rất quan trọng đấy, lơ mơ phạt cho nhiều tiền.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA