Chữ ký trên BCTC

• Thread starter thuyaline
  • Ngày gửi
thuyaline

thuyaline

Trung cấp
7/5/09
66
0
0
35
Vĩnh Phúc
Em xin chào cả nhà! em đang gặp 1 vấn đề nan giải thế này ah! công ty em mới thành lập cuối năm 2008 nên năm nay mới làm BCTC.và em cung mới ra trường, đây là lần đầu tiên e được xem bảng BCTC.do công ty e ko nhiều nghiệp vụ kế toán nên chỉ có e làm kế toán tổng hợp, cuối năm 2009 công ty thuê 1 kế toán trưởng làm BCTC, giờ đã hoàn tất sổ sách và BCTC nhưng kế toán trưởng lại ko ký tên mà bảo em ký vào đó vì e là kế toán của công ty.Vậy các anh chị cho em hỏi em có quyền được ký vào BCTC ko? nếu em ký thì có vấn đề gì ko? mong các chị trả lời giúp em! em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taquynhnga

Sơ cấp
21/1/10
8
0
1
Hà Nội
Em xin chào cả nhà! em đang gặp 1 vấn đề nan giải thế này ah! công ty em mới thành lập cuối năm 2008 nên năm nay mới làm BCTC.và em cung mới ra trường, đây là lần đầu tiên e được xem bảng BCTC.do công ty e ko nhiều nghiệp vụ kế toán nên chỉ có e làm kế toán tổng hợp, cuối năm 2009 công ty thuê 1 kế toán trưởng làm BCTC, giờ đã hoàn tất sổ sách và BCTC nhưng kế toán trưởng lại ko ký tên mà bảo em ký vào đó vì e là kế toán của công ty.Vậy các anh chị cho em hỏi em có quyền được ký vào BCTC ko? nếu em ký thì có vấn đề gì ko? mong các chị trả lời giúp em! em xin chân thành cảm ơn!
Bạn ơi. Công ty mình cũng giống như trường hợp của công ty bạn. Mình cũng mới vào làm cho công ty đc 3 tháng. Do mình mới ra trường nên công ty phải thuế kế toán ngoài làm BCTC. Nhưng trong BCTC thì chị ấy nói là mình chỉ ký vào chỗ người lập biểu thôi. Còn Kế toán trưởng thì không ghi. Không biết mình làm thế có đúng không? Mình cũng rất sợ vì nếu như có trách nhiệm gì thì toi. Vì mình đâu có lập cái BCTC đó nhỉ?
Ai có kinh nghiệm thì mách giúp tụi em với.
XIn chân thành cảm ơn!
:wall:

thuyaline

thuyaline

Trung cấp
7/5/09
66
0
0
35
Vĩnh Phúc
mình vừa đi nộp báo cáo tài chính rồi.mấy ông thuế nói ko sao cả.có vấn đề gì ông giám đốc chịu tất mà.

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
cũng là chữ ký trên báo cáo tài chính

mình là kế toán viên cho một công ty.khi kttrưởng đi vắng .trên báo cáo tài chính mình ghi là KT( tức là ký thay) rùi ký tên mình thì có bị phạt không bạn nhỉ?Thanks các bác nhiều nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA