Kê khai trùng giảm trừ gia cảnh

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Các anh chị giúp em với : công ty em có 1 trường hợp
2 vợ chồng có 1 đứa con, chị ở cty đăng ký giảm trừ gia cảnh cho con mà không biết anh cũng đã đăng ký giảm trừ gcảnh con cho anh ở cty của anh ( vì 2 người làm ở 2 nơi xa nhau ), đến giờ làm quyết toán mới biết, chị quyết định sẽ nộp bổ xung thuế bên cty em, còn con để giảm trừ bên anh, vậy số thuế của chị em phải làm như thế nào ạ?
Hàng tháng em đã kê khai giảm trừ, đến giờ quyết toán chỗ người phụ thuộc em để không là được hay cần làm gì nữa ?
Mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn râá nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các anh chị giúp em với : công ty em có 1 trường hợp
2 vợ chồng có 1 đứa con, chị ở cty đăng ký giảm trừ gia cảnh cho con mà không biết anh cũng đã đăng ký giảm trừ gcảnh con cho anh ở cty của anh ( vì 2 người làm ở 2 nơi xa nhau ), đến giờ làm quyết toán mới biết, chị quyết định sẽ nộp bổ xung thuế bên cty em, còn con để giảm trừ bên anh, vậy số thuế của chị em phải làm như thế nào ạ?
Hàng tháng em đã kê khai giảm trừ, đến giờ quyết toán chỗ người phụ thuộc em để không là được hay cần làm gì nữa ?
Mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn râá nhiều.
- Quyết toán bạn cứ bỏ NPT đi thế là xong, số thuế cty bạn khấu trừ rồi đi nộp

N

nth85

Trung cấp
11/11/09
60
0
0
36
Hà Nội
Em chào anh, công ty em cũng bị 1 trường hợp như vậy, vậy cho em hỏi khi bỏ NPT thì người đó sẽ phải nộp bù số thuế TNCN, vậy số tiền này e phải nộp luôn bây giờ hay đợi đến khi nộp quyết toán thì nộp tiền cũng được ah?
Em xin cảm ơn.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em chào anh, công ty em cũng bị 1 trường hợp như vậy, vậy cho em hỏi khi bỏ NPT thì người đó sẽ phải nộp bù số thuế TNCN, vậy số tiền này e phải nộp luôn bây giờ hay đợi đến khi nộp quyết toán thì nộp tiền cũng được ah?
Em xin cảm ơn.

Chỉ gia hạn nộp TK quyết toán đến 31/5 thôi
Còn tiền thuế TNCN không thấy đề cập đến nên vẫn phải nộp đến 31/3 hết hạn