Tình yêu là gì???

• Thread starter TAT
  • Ngày gửi
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Chào các bác nhà ta, hôm nay em cũng mạn phép các bác đưa lên đây chủ đề muôn thủa của.....
Hỏi thế gian tình là gì??? hình như hơi quen quen thì phải.....nó lâu lắm rồi nhưng chẳng bao giờ là xưa cả. Em hỏi các bác trong diễn đàn có bác nào trả lời(định nghĩa, diễn giải gì cũng được) cho em câu hỏi trên được không ạ!
Em xin được định nghĩa trước xem có đúng không, bác nào có nhã hứng thì phụ hoạ giúp em.
Tình Yêu: tình yêu là một cái bánh mà ai cũng muốn giành phần. Họ (có cả em và các bác nữa đấy) chen lấn, xô đẩy giành giật nó mà chẳng cần biết hình thù, mùi vị của nó ra sao. Mỗi người cố lấy phần hơn cho mình. Khi đã cướp được 1 miếng, họ hỷ hả với thành tích vừa đạt được, họ chiêm ngưỡng, thưởng thức và ngấu nghiến: nhai và nuốt.....dai quá......biết làm sao đây??? nhổ đi chăng??? Nhưng nhỡ nhai rồi không thể nhổ đi được mà có nhổ đi cũng ngay lập tức nhặt lại liền(có người khác nhặt mất là ra vấn đề đấy) và nếu không nhặt lại thì họ cũng cố xông vào đám người hỗn loạn kia(họ vừa từ trong đó đi ra xong) để cướp lấy miếng bánh mới(dù biết rằng nếu có cướp được lần nữa thì nó cũng chẳng khác gì miếng lúc trước cả). Thế các bác có biết tình yêu là cái bánh gì không??? là cái bánh ôtô.
Mời các bác phụ hoạ với em.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA