Việc Kê khai đối với hoá đơn đỏ thông thường

• Thread starter chienn
  • Ngày gửi
C

chienn

Sơ cấp
17/7/08
20
0
0
70
hanoi
cho mình hởi: khi mua hàng hoá thuộc loại hàng hoá có giá trị gia tăng ( tài sản cố định)mà bên bán chỉ xuất hoá đơn đỏ thông thường , không có ghi giá trị gia tăng thì bên mua có phải kê khai thuế giá trị gia tăng không

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Nếu hóa đơn bán hàng thông thường thì ko kê VAT . Nhưng hóa đơn xuất như vậy là sai rồi ,phải yêu cầu xuất lại thôi.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cho mình hởi: khi mua hàng hoá thuộc loại hàng hoá có giá trị gia tăng ( tài sản cố định)mà bên bán chỉ xuất hoá đơn đỏ thông thường , không có ghi giá trị gia tăng thì bên mua có phải kê khai thuế giá trị gia tăng không

Hoá đơn thông thường (Bộ Tài chính phát hành) dùng cho các cửa hàng, CS kinh doanh...chưa thực hiện kê khai theo phương pháp khấu trừ, vì vậy các sơ sở xuất bán HH,DV trên hoá đơn thông thường thì không có gì sai.

Đối với những hoá đơn thông thường này, người mua không phải kê khai vào báo cáo thuế GTGT (có thuế GTGT đâu mà kê:004:) mà chỉ ghi nhận và hạch toán vào sổ sách để xác định CP được trừ khi quyết toán thuế TNDN.

D

daothuy1989

Guest
21/9/11
2
0
0
35
dong nai
Hoá đơn bán hang

Chào cả nhà,
Mình hỏi xíu nhé. Công ty mình có hoá đơn bán hàng thông thường vậy mình có được đưa vào báo cáo thuế đươc ko? Nếu được thì đưa vào mục số mấy vây?
Mong cả nhà trả lời giúp mình nhé.:inlove::inlove:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Chào cả nhà,
Mình hỏi xíu nhé. Công ty mình có hoá đơn bán hàng thông thường vậy mình có được đưa vào báo cáo thuế đươc ko? Nếu được thì đưa vào mục số mấy vây?
Mong cả nhà trả lời giúp mình nhé.:inlove::inlove:
Công ty mình có hoá đơn BH Thông Thường nhưng công ty mình nên nói rõ nhé ! HĐBH thông thường đầu vào hay đầu ra ?!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA